Idan kuna da matsala kuma kuna fuskantar matsalar "Ba za a iya shiga BIOS/UEFI ba" to kana cikin madaidaicin koyawa, tunda zan nuna maka wasu dalilan da suka sa ba za ka iya shigar da menu na sanyi na wannan firmware ba. Dalilan na iya zama daban-daban, daga saitunan BIOS kanta zuwa maballin madannai naka, gami da rashin amfani da maɓallin madaidaicin shigar.
Index
Wane maɓalli zan yi amfani da shi don shigar da BIOS/UEFI?
Don shigar da CMOS Saita Menu na BIOS/UEFI A cikin kowane PC na tebur, AIO, kwamfutar tafi-da-gidanka, zaku iya danna maɓalli sau da yawa daidai lokacin fara kayan aiki, amma dole ne ya zama daidai, kuma ba koyaushe iri ɗaya bane dangane da alama ko nau'in kayan aiki:
- Janar: Maɓallin sharewa yawanci ɗaya ne daga cikin waɗanda aka saba a cikin kwamfutoci da yawa don fara Saitin BIOS. Idan wannan bai yi aiki ba kuma kuna da clone, zaku iya zaɓar gwada waɗannan wasu: F1, F2, F10, da Esc. Wataƙila yana ɗaya daga cikinsu. Idan babu ɗayansu da ke aiki, to duba alamar motherboard ko PC ɗin da kuke da shi kuma gwada waɗannan…
- ASRock: F2 ya da Del
- Asus: F2, a wasu lokuta kuma yana iya zama Del
- Acer: F2 ko Share, idan kana da tsohuwar kwamfuta gwada F1 ko haɗin Ctrl+Alt+Esc.
- Dell: F2 ya da F12
- ECS: Share
- Gigabyte/Aorus: F2 ya da Del
- HP: F10
- Lenovo:
- Kwamfyutocin cinya: F2 ko Fn + F2
- Abin zaki: F1
- Samfuran ThinkPad: ENTER da F1.
- M: Ee: Del, a wasu lokuta yana iya zama F2.
- Allunan Surface Microsoft: latsa ka riƙe maɓallin ƙara +
- Asalin PC: F2
- Samsung: F2
- Toshiba: F2, a lokuta da ba kasafai ba na iya zama F1, F12 ko Esc.
- Zotac: Share
- Sony: A VAIO ya kamata ya kasance F2 ko F3, a wasu lokuta ma F1.
Dalilan da ya sa ba za ku iya shiga ba
Hakanan za'a iya kasancewa wasu dalilan da ya sa ba za ku iya shiga ba a cikin BIOS/UEFI:
- Kana amfani da a keyboard mara waya. Ya kamata ku sani cewa direbobin BT ko RF ba sa lodawa har sai an loda OS, don haka kamar yadda yake a farkon matakin boot ɗin ba zai yi aiki ba. Don haka, don shigar da shi yana da kyau a yi amfani da maballin waya mai waya, kamar USB.
- Idan kana da Windows, farawa mai sauri yana iya toshe shigarwar. Don shiga daga Windows 10 ko 11, bi waɗannan matakan kuma je zuwa:
- Inicio
- sanyi
- Sabuntawa da tsaro
- Farfadowa
- Babban Farawa
- Sake kunnawa
- Shirya matsala
- Zaɓuɓɓuka masu tasowa
- UEFI firmware saituna
- Kuma yanzu yana sake farawa ta shigar da menu na BIOS / UEFI
Sharhi, bar naka
kyau bugu