
Avidemux, Flowblade da Zaitun: 3 madadin masu gyara bidiyo na kyauta
A cikin waɗannan watanni 3 na ƙarshe (Oktoba, Nuwamba da Disamba 2024) mun ba ku babban jerin wallafe-wallafe game da sanannun kuma mafi yawan amfani da su kyauta, buɗewa da editocin bidiyo na kyauta a cikin Linuxverse. Kuma a ciki, mun magance abubuwan da ke faruwa a kan lokaci da ci gaban da aka samu na waɗannan aikace-aikace masu zuwa: Kdenlive, Pitivites, OpenShot, Shotcut y MakarA. Duk da haka, akwai wasu masu gyara bidiyo da ba su da ɗanɗano kaɗan kuma masu ci gaba (nau'i-nau'i) waɗanda za su iya zama masu fa'ida sosai ga masu ƙirƙira abubuwan da ke gani a ji, ba tare da la'akari da matakin ƙwarewarsu ba, waɗanda za mu yi magana a cikin wannan ɗaba'ar. Kuma wadannan su ne: «Avidemux, Flowblade da zaitun".
Ko da yake, yana da kyau a ambaci cewa, Avidemux da Flowblade suna da ɗan ƙarin tarihi, don haka, mun riga mun yi magana da su a baya a cikin littattafan da suka gabata. Yayin da, Zaitun shine cigaban kwanan nan, wanda har yanzu yana cikin dogon lokaci na ci gaba. Saboda haka, zai zama karo na farko da za mu magance shi. Koyaya, a matsayin bayanan tarihi masu dacewa game da shi, yana da mahimmanci a ambaci cewa, bisa ga masu haɓakawa, tun lokacin ƙaddamar da sigar alpha/prototype na farko da aka saki a cikin 2018, an gane shi a cikin buɗaɗɗen al'umma a matsayin ɗayan mafi kyawun iyawa. editocin bude tushen lokacinsu.
LosslessCut 3.64.0: Menene sabo a cikin sabuwar sigar 2024
Amma, kafin ka fara bincike da sanar da abubuwan da ke faruwa a yanzu da sabbin labarai game da waɗannan 3 masu amfani da masu ban sha'awa kyauta, buɗewa da masu gyara bidiyo kyauta da ake kira. "Avidemux, Flowblade da zaitun", muna ba da shawarar ku bincika post mai alaka da ya gabata tare da wannan jerin wallafe-wallafe game da waɗannan kayan aikin multimedia, a ƙarshensa:
Avidemux, Flowblade da Zaitun: 3 kyauta, buɗewa da masu gyara bidiyo kyauta
Menene sabo game da Avidemux, Flowblade da Zaitun a ƙarshen 2024?
Avidemux
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Fitattun siffofi: Avidemux ya fito fili don kasancewa kayan aiki mai sauƙi don ayyukan sarrafa bidiyo mai sauƙi. Kuma don yin wannan, yana ba da ayyuka na yau da kullun na yankan, liƙa, sharewa da haɗa sassan ɗaya ko fiye da bidiyo don ƙirƙirar sabon, ban da ba da damar sauya bidiyo zuwa tsarin bidiyo na daban da matsawa zuwa ƙarami. girman, ba tare da babban asarar inganci ba. Hakanan ya haɗa da saitin filtata na asali, waɗanda ke sauƙaƙe rarrabuwar kawuna ko canza girman ayyuka, gami da ƙara rubutu da ayyukan gyara launi, da sauransu. A ƙarshe, yana aiki ta hanyoyi guda biyu na asali: Yanayin kwafi (ba tare da ɓoyewa da asarar inganci ba) yanayin ɓoye (recoding na sauti ko waƙoƙin bidiyo, tare da yuwuwar asarar inganci).
- Bugawa ta zamani akwai: Avidemux 2.8.1, wanda aka saki ranar 9 ga Satumba, 2023.
- Bugawa labarai: Daga cikin sabbin ayyuka da yawa da aka haɗa cikin wannan sabuwar sigar, wasu sun fice kamar sabon saitin maɓallan da suka dace da HiDPI, haɓaka daban-daban kuma sananne a cikin sashin jiyya na sauti, mai daidaita ma'aunin 3-band da sabbin masu tacewa (3D LUT, Decimate) da Jujjuyawar Hakki).
Avidemux editan bidiyo ne na kyauta wanda aka tsara don sassauƙan yankewa, tacewa da ayyukan ɓoyewa. Yana goyan bayan nau'ikan fayilolin da yawa, gami da AVI, fayilolin MPEG masu jituwa DVD, MP4 da ASF, kuma yana amfani da nau'ikan codecs. Ana iya sarrafa ayyuka ta atomatik ta amfani da ayyuka, layukan aiki, da fasalulluka masu ƙarfi na rubutun. Bugu da ƙari, yana samuwa don Linux, BSD, Mac OS X da Microsoft Windows a ƙarƙashin lasisin GNU GPL. An rubuta shirin daga karce ta mai haɓakawa (Ma'ana), amma kuma ya haɗa lamba daga wasu mutane da ayyukan don haɓakawa. Binciko Ma'ajiyar
Flowblade
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Fitattun siffofi: A matakin aikin aiki, yana ba da kayan aiki mai kyau tare da kayan aikin gyare-gyare na 6, yana ba da yanayin tsarin tsari kuma yana ba ku damar daidaita yawancin halayen lokaci. Duk da yake, a matakin kayan aikin gyarawa, yana haɗa ayyukan gargajiya na Motsawa, Saka, Spacer, Multi-crop, Cut da Keyframe. Kuma a cikin wasu da yawa a matakin aiki a kan tsarin lokaci, ya haɗa da masu amfani kamar su iya yin ayyuka kamar Sakawa, Ƙarawa, Rubutun Rubutun da Rubutun Rubutun don ƙara shirye-shiryen bidiyo zuwa tsarin lokaci; Jawo da sauke shirye-shiryen bidiyo akan tsarin lokaci; da tsaga, nunawa da kashe duk wani guntun sauti ko sauti na bidiyo.
- Bugawa ta zamani akwai: Flowblade 2.16.3, wanda aka saki Yuni 10, 2024.
- Bugawa labarai: A cikin wannan sabuwar sigar da ake samu (2.16.3) an gyara gazawar gani na kayan aikin G'Mic da koma bayan taga abubuwan da ke fitowa daga multimedia. Duk da haka, a cikin wadanda suka gabata a cikin jerin na yanzu (2.16.X) akwai wasu kamar gyara kwaro na bin diddigin motsi, da ƙarin sabbin masu tace bidiyo da sauti (Alpha Shape Motion Tracked, Image Alpha, Image Luma or Color Selected. Alpha Shape Motion Tracked; da Rubberband Octave Shift. Sabon Rubberband Pitch audio filter Scale.).
Flowblade editan bidiyo ne da ba na layi ba wanda aka fitar a ƙarƙashin lasisin GPL3. Mai dacewa ga kowane nau'in masu amfani, tun daga masu farawa zuwa masana, don haka yana da ikon taimakawa kowa ya gane hangen nesa da suke so na abun cikin multimedia (bidiyo, hoto da sauti). Kuma yana da ikon tallafawa duk kafofin watsa labaru waɗanda za a iya samun dama ga gabaɗaya akan tsarin Linux lokacin da ɗakin karatu na FFMPEG yana aiki azaman baya. A halin yanzu yana nuna cewa a halin yanzu yana tallafawa ko yana dacewa da tsarin 146, codecs na bidiyo 78 da codecs audio 58. Binciko Ma'ajiyar
Olive
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Fitattun siffofi: Tun da babban manufarsa ita ce sauƙaƙe ayyukan ƙwararru, masu sana'a da masu yin fina-finai masu zaman kansu ta hanyar yin manyan ayyuka tare da hadaddun abubuwan da za a iya sarrafawa kamar yadda zai yiwu, yana ba da mahimman siffofi na kowane software na gyaran bidiyo na al'ada, amma kuma wasu siffofi na mallaka waɗanda ba a taɓa gani ba. a cikin kowane editan bidiyo kafin. Bututun da ke samar da shi ya yi fice, wanda da shi za a iya gyara shi, mataki-mataki, sake tsara shi ko ƙara don cimma sakamakon da mai amfani ke so. Kuma ana ba da ikon sarrafa shi ta hanyar mawaƙi na tushen kumburi, wanda shine ma'aunin zinare don haɗa ayyukan aiki a cikin masana'antar tasirin gani. Ta hanyar ƙarawa da haɗa nodes zuwa juna, masu amfani suna "tsarin gani" yadda ake samar da bidiyon su da sauti da kuma sarrafa su.
- Bugawa ta zamani akwai: Olive 8ac191ce (0.2.0), wanda aka saki Disamba 4, 2024.
- Bugawa labarai: Don wannan sabon sigar da ke akwai, an ƙara yuwuwar ɓata aikin don fallasa ACTIONS_RUNTIME_URL, daga manyan fayilolin aiwatarwa daban-daban na macOS.
Zaitun shine mafi buɗaɗɗen editan bidiyo a duniya. Daga bututun da za a iya daidaita shi zuwa tushen lambar tushe, kowane fanni an ƙera shi ne don baiwa masu amfani da mafi girman iko akan ayyukansu da ayyukansu. A cikin duniyar da yawancin masu gyara bidiyo na ƙwararrun ke kulle ayyukan su a bayan bangon biyan kuɗi, biyan kuɗi da biyan kuɗi, da keɓancewar dandamali (ko duk abubuwan da ke sama), Zaitun yana nufin samar da cikakkiyar yanci mara sharadi ba tare da tsangwama ba. Binciko Ma'ajiyar
Tsaya
A takaice, tare da wannan Buga na ƙarshe da na baya-bayan nan na jerin mu na yanzu akan sanannun editocin bidiyo da aka fi amfani da su, inda muka magance kayan aikin multimedia "Avidemux, Flowblade da zaitun", da sauran su Kdenlive, Pitivi, OpenShot, Shotcut da LosslessCut, Muna fatan mun ba da gudummawa mai kyau ga yadawa da amfani da waɗannan ayyukan Linuxverse kyauta, buɗe kuma kyauta a cikin filin multimedia. Kuma wannan yana da tasiri kai tsaye a kan su ci gaba da aiki da haɓakawa ga al'ummomin masu amfani da su, masu ƙirƙirar abun ciki na multimedia.
A ƙarshe, ku tuna ziyarci mu «shafin gida» a cikin Mutanen Espanya. Ko, a cikin kowane harshe (kawai ta ƙara haruffa 2 zuwa ƙarshen URL ɗin mu na yanzu, misali: ar, de, en, fr, ja, pt da ru, da sauran su) don ƙarin koyan abubuwan da ke cikin yanzu. Bugu da ƙari, muna gayyatar ku don shiga cikin mu Official Telegram channel don karantawa da raba ƙarin labarai, jagorori da koyarwa daga gidan yanar gizon mu.