
Babban Sabon Distros 2025 - 01: Huayra, Aurora da iDeal OS
A yau, 2 ga Janairu, 2025, kamar yadda ya zama al'ada kowane wata, muna ba ku sabon ɗab'i daga jerin littattafanmu na yanzu mai suna "Sabuwar GNU/Linux Distros", wanda zai kasance bugu na farko (kashi na 01) na wannan shekara. Kuma a ciki, za mu magance ƙarin sabbin hanyoyi guda 3 masu ban sha'awa zuwa tsarin aiki kyauta da buɗewa. Wanda ya riga ya bayyana a cikin DistroWatch jerin jiran aiki na Disambar 2024 kuma waɗannan sune kamar haka: Huayra, Aurora da iDeal OS. Ko da yake, za mu kuma yi amfani da damar da za mu ambaci wasu, kamar yadda ban sha'awa.
Mu tuna cewa Distros * Linux, * BSD da sauran masu zaman kansu, wanda aka yi magana a cikin wannan jerin wallafe-wallafen. Suna jiran ingantaccen sanin su a cikin gidan yanar gizon DistroWatch, don haka za a yada su azaman ayyuka na zamani, cikakke, kwanciyar hankali da nasara. Don haka, tare da wannan sabuwar gudummawar, muna fatan ci gaba da haɓaka ilimi (watsawa da haɓakawa), haɓakawa da amfani da waɗannan da sauransu. sabbin abubuwa masu ban sha'awa kyauta kuma buɗe ayyukan Rarraba GNU/Linux.
Sabon Distros 2024 - 16: Vendefoul Wolf, GXDE OS da Lingmo OS
Amma, kafin fara karanta wannan ɗaba'ar game da sabuwar «Babban sabon GNU/Linux Distros da za a gane a cikin 2025: Kashi na 01 », muna ba da shawarar da bayanan da suka gabata tare da wannan silsila don karantawa:
VendefoulWolf tsarin aiki ne kyauta da buɗewa wanda ke da horo, ilimi da manufofin ilmantarwa game da amfani da GNU/Linux don masu farawa da masu amfani da novice a cikin filin Linux. Bugu da kari, shi ne tsarin aiki tsayayye kuma yana cikin ci gaba. Kuma tana da wasu ci gaban software masu ban sha'awa da fa'ida da haɓakar al'ummar masu amfani, ciki da wajen Spain. Game da VendefoulWolf
Sabon Distros akan DistroWatch don 2025: Babban Sashe na 01
Babban Sabon Distros 2025 - Part 01: Huayra, Aurora da iDeal OS
Huayra
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Ma'ajin hukuma
- Sabbin sigogin da aka fitar: Huayra 6.5, wanda aka saki ranar 29 ga Fabrairu, 2024.
- tushe: Debian 12.
- Ƙasar asali: Argentina.
- Gine-gine masu tallafiAmd64 (64 Bit) da i386 (32 Bit).
- Kwamfutoci (DE/WM): Mate Desktop.
- Janar bayanin: A cewar masu haɓakawa, yana da kyau ga ɗalibai da malamai, da kuma masu amfani da gida ko ofis. Kuma don yin wannan, yana ƙunshe da buɗaɗɗen abubuwan ilimi da aikace-aikace waɗanda suke da amfani duka a yanayin makaranta, waɗanda aka tsara don su, da kuma amfani da su a kowane yanayi. Saboda haka, yana da aikace-aikacen ofis, gudanarwar cibiyoyin sadarwar jama'a, da sauransu kamar: 'yan wasan multimedia, ajanda, kalanda, sanarwa da masu binciken intanet. A ƙarshe, ya haɗa da tabbacin dacewa tare da ayyukan fim ko kiɗan kiɗa.
Huayra GNU/Linux tsarin aiki ne na kyauta wanda EUCAR Sociedad del Estado Argentino ya haɓaka. Masu shirye-shirye, masu zane-zane da masu zane-zane, masu ilmantarwa, masu sadarwa, masu ilimin zamantakewa, masana tarihi, malamai na kowane mataki da dalibai daga ko'ina cikin ƙasar (Argentina) sun yi aiki a kan ƙungiyar ci gaban Huayra. Sakamakon haka, ya samo asali ne na gine-ginen tarayya da na al'umma tare da gudunmawa daga kowane bangare.
Aurora
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Ma'ajin hukuma
- Sabbin sigogin da aka fitar: Aurora 20241229, wanda aka saki a ranar 29 ga Disamba, 2024.
- tushe: Fedora 41.
- Ƙasar asali: Spain.
- Gine-gine masu tallafiAmd64 (64 Bit).
- Kwamfutoci (DE/WM)KDE Plasma.
- Janar bayanin: A cewar masu haɓakawa, GNU/Linux Rarraba ne wanda ke neman ya zama mafi kyawun tsarin aiki na tebur, duka don wurin aikin haɓakawa da na kwamfutar gida ko ofis. Kuma zuwa wannan ƙarshen, Aurora yana ba da ƙwarewar tebur na KDE mai daɗi don masu amfani da ƙarshen neman aminci da masu haɓakawa suna neman saitin maras wahala. Bugu da kari, baya buƙatar rikitarwa ko kulawa akai-akai. Saboda an daidaita shi daidai kuma an inganta shi don mafi girman inganci da aminci, kuma da zarar an shigar da shi, ana aiwatar da sabunta aikace-aikacen da tsarin aiki a bango.
Aurora ɗaya ne daga cikin tsarin aiki da yawa kyauta da buɗewa waɗanda ƙungiyar haɓaka ayyukan Universal Blue suka ƙirƙira, gami da Bazzite, Bluefin da uCore. Kuma wannan yana wakiltar hoton (ISO) ga mutanen da ke son ingantaccen, amintacce kuma ƙwarewar ƙira don ayyukan yau da kullun da ƙari. Don haka, ana ɗaukar tsarin aiki ga kowa (kowa), gami da waɗancan magoya baya ko masu koyon duniyar Linux/BSD. Koyaya, ana kuma bayar da shi a cikin ɗanɗano (bambancin) da ake kira Aurora Developer Edition, wanda shine bugu na musamman na Aurora tare da ƙarin fakiti da yawa waɗanda ke ba da damar masu sauraron ci gaba.
iDeal OS
- Tashar yanar gizo ta hukuma
- Ma'ajin hukuma
- Sabbin sigogin da aka fitar: iDeal OS iD3.4, wanda aka saki ranar 27 ga Disamba, 2024.
- tushe: MX Linux.
- Ƙasar asali: Swiss.
- Gine-gine masu tallafiAmd64 (64 Bit).
- Kwamfutoci (DE/WM)KDE Plasma.
- Janar bayanin: Dangane da masu haɓakawa, sigar musamman ce ta rarrabawar MX Linux mai ƙarfi, tare da mafi kyawun sirri da saitunan tsaro waɗanda aka kunna ta tsohuwa. Abin da ya sa manyan manufofinsa su ne sirri da tsaro, lokacin yin bincike, sayayya, yin mu'amala da banki ta kan layi tare da cikakkiyar kwanciyar hankali, ba tare da tallar ban haushi, bin diddigin bayanai ba, kurakurai, ƙwayoyin cuta ko bayyana bayanan da ba a so ba. A ƙarshe, ya haɗa da, ta tsohuwa, sabis ɗin DNS mai maimaita Quad9 kyauta, wanda ke da ikon kare kowace kwamfuta daga ɓarna iri-iri, kamar malware, phishing, spyware da botnets.
Sauran sabbin Distros akan Jerin Jiran DistroWatch na watan Nuwamba 2024
Kuma ga wannan baya Disamba 2024, yana da mahimmanci a lura cewa ba a san wasu abubuwan sakewa ba sabon Distros akan Jerin Jiran DistroWatch, ko kuma daga wani sanannen tushe kamar gidan yanar gizon OS.Watch.
Tsaya
A taƙaice, muna fatan cewa an kira ayyukan rarraba kyauta da buɗewa Huayra, Aurora da iDeal OS, sun kafa sabon abu, mai ban sha'awa da amfani «Babban sabon GNU/Linux Distros da za a gane da kuma sani » a wannan lokacin Janairu 2025. Bugu da ƙari kuma, muna fatan wannan littafin ya ci gaba da ba da gudummawa ga yadawa da haɓaka ayyuka daban-daban waɗanda ke neman yin hanyarsu da samun matsayi mai kyau a cikin Linuxverse. Kuma a cikin wallafe-wallafen nan gaba na wannan jerin za mu koya game da wasu sabbin ayyuka da yawa.
A ƙarshe, ku tuna ziyarci mu «shafin gida» a cikin Mutanen Espanya. Ko, a cikin kowane harshe (kawai ta ƙara haruffa 2 zuwa ƙarshen URL ɗin mu na yanzu, misali: ar, de, en, fr, ja, pt da ru, da sauran su) don ƙarin koyan abubuwan da ke cikin yanzu. Bugu da ƙari, muna gayyatar ku don shiga cikin mu Official Telegram channel don karantawa da raba ƙarin labarai, jagorori da koyarwa daga gidan yanar gizon mu.