Kowace shekara Masana Fasaha (Masu haɓakawa da Masu Amfani) suna ci gaba da muhimmiyar muhawara kan ko Software na Free (SL) da Buɗe Ido (CA), musamman ma duk abin da ya shafi GNU / Linux duo, suna da ko sun cimma isa, Don sanya kanta a matsayin madadin zai kasance a gaban Software na Keɓaɓɓen (SP) da Rufe Code (CC), musamman ma duk abin da ya shafi Microsoft / Apple Duo, duka a Gida da Organiungiyoyi.
Kuma kowane sabon lokacin muhawara yana kawo sabbin hujjojinsa, ra'ayoyinsa, karfafawa, gudummawa da korau. Kodayake tabbaci ne wanda ba za a iya musantawa ba cewa SL / CA ta sami ƙarin dacewa, mahimmanci da digiri na amfani da masu amfani, duka a Gida da Organiungiyoyi. Kodayake a ƙarshe komai ya ƙare dangane da wanda kuka tambaya kuma wanda yayi amfani da menene kuma don menene. Ba tare da la'akari da fa'idodi da rashin amfani da za'a iya gano su cikin sauƙi a cikin nau'ikan software ba.
Gabatarwar
Ga wadanda daga cikinmu suke cikin nutsuwa koyaushe A Duniyar SL, ba mu da shakku game da manyan ci gaban da ta samu ta fuskar amfani, tazarce da tsaro, a tsakanin sauran yankuna da yawa. Don haka a sauƙaƙe zamu iya yanke hukuncin cewa duk hoton mai ban al'ajabi ne.
Budewa, hadin kai da kuma tsari mai kyau na Al'umar SL a fili yana da abubuwa da yawa da zasu bayar, kuma ƙari a cikin waɗannan lokutan inda fasaha na ɓangaren kasuwanci wanda ke shiga cikakke ko kuma ɓangare na Duniya na SP / CC ya yaba, fahimta, har ma ya karɓa kuma ya ƙaddara gudummawar Duniya ta SL / CA, a cikin babban pro- aiki.
Kuma duk da cewa da yawa basu gamsu ba har yanzu, kuma suna jinkiri ko hanawa koyaushe cewa SL, da musamman Linux, har yanzu bai zama ainihin zahiri ba na Desktop na yawancin Computers na yawancin masu amfani, gida da kasuwanci, damar samun nasara na ci gaba da girma don haka SL da GNU / Linux su ci gaba a kan tebur na gama gari da mai amfani na yanzu.
A takaice, tabbas cikin shekaru goma masu zuwa zamu ga dukkan Gidaje da Kungiyoyi tare da dandamali na komputa dangane da tunanin SL / CA., musamman yayin da musayar bayanai da kuma hadin gwiwar kirkire-kirkire suka yadu.
Abun ciki
ribobi
- Costsananan farashin kuɗi: Sa hannun jarin farko a SL / CA ya ƙasa da na SP / CC sosai. A matakin mai amfani zai dogara ne da zaɓaɓɓiyar Rarraba Linux. A matakin Servers, koyaushe za a sami shahararren adanawa saboda lasisin lasisin OS da Tsarin da aka shigar.
- Samuwar lambar tushe: Rashin iyakancewa ko wadatacce-mara iyaka da samun dama ga lambar tushe don yin gyare-gyaren da suka dace, gyare-gyare, daidaitawa ko gyara ta hanyar namu masu shirye-shiryen.
- Kyakkyawan Taimako: Babbar Al'umma mai shirye don samar da mafita ko takaddara ga kowane irin yanayi tare da SL / CA. Bugu da kari, daga adadi mai yawa na wasiƙun labarai na lantarki, jerin aikawasiku tare da taimakon wadatar.
- Kyakkyawan kwanciyar hankali da aminci: Tsarin Gudanar da Ayyuka da Aikace-aikace dangane da SL / CA yawanci basu da matsala ga cutarwa Software kamar ƙwayoyin cuta, malware, spyware, ransomware, da sauransu.
- Kyakkyawan Haɗuwa: Ya haɗa da ayyukan da ake buƙata don haɗi tare da wasu dandamali na mallaka, don haɗawa da kyau tare da yanayin IT na yanzu.
- Yiwuwar amfani da Hardware mafi sauki: SL / CA yawanci kamar yadda yake aiki akan tsoho ko HW na zamani amma rashin aiwatarwa (mai arha), don haka haɓakawa zuwa SL / CA baya nufin a cikin sabon farashin HW na zamani ko na yanzu.
- Sauƙi don shigarwa: Gabaɗaya, Manhajojin Aiki da Aikace-aikace na yau da kullun na SL / CA na iya zama masu gudana tare da fewan 'yan tambayoyi kuma cikin ɗan gajeren saitin / saitin lokaci.
Contras
- Rashin daidaituwa da wasu SW / HW: Ba duk SW / HW bane ke da tallafi na SL / CA ko dacewa ba, amma lokaci bayan lokaci rata tare dasu yana raguwa, kuma kusan koyaushe akwai hanyoyin da suka dace.
- Hanyar koyo mafi tsawo: A halin yanzu, Tsarin Aiki da Aikace-aikace dangane da SP / CC ana amfani dasu sosai, a Gida da cikin Kungiyoyi, don haka masu amfani sabo da Tsarin Ayyuka da Aikace-aikace bisa tsarin SL / CA na iya buƙatar ƙarin horo mafi kyau, a cikin lokaci mai tsayi
- Tsayayya ga Canji a cikin Baiwar Mutum (Masu Amfani, Masu Fasaha da Manajoji): Da farko kuma galibi masu amfani zasu sami matsala don karɓar kowane canji, don kauce wa ƙokarin koyo da daidaitawa. Hakanan wannan yakan faru ne a matakin wasu ma'aikatan IT. A matakin Manajoji, yawanci ana la'akari da tasiri a matakin Lokaci / Samarwa a cikin yanayin da ba a gudanar da aiwatarwar aiwatarwa da kyau.
- Musamman tallafi na Musamman a cikin Multimedia da Nishaɗi: A wasu lokuta, ci-gaba ko ƙwararrun masu amfani a cikin amfani da Tsarin Gudanar da Ayyuka da Aikace-aikace bisa ga takamaiman SP / CC don Gudanarwa / Amfani da ultunshiyar Multimedia ko Wasanni galibi suna rikitar da aiwatar da nasara da kuma babban tsarin halittu masu gudana na Tsarin Ayyuka da Aikace-aikace bisa ga SL / AC. Yawancin lokuta tare da tallafi mai kyau game da wannan saboda a cikin waɗannan sharuɗan SP / CC yawanci har yanzu suna da manyan fa'idodi.
ƙarshe
Duniyar SL / CA tana da mahimman fa'idodi da yawa don auna kan duniyar SP / CC. Koyaya, daga cikin abubuwa da yawa, misali, bai kamata a yarda da wani fifiko ba cewa amfani da shirye-shiryen SL / CA zai adana mana kuɗi ko rage farashi daga ranar farko ta aiwatarwa da amfani. Amma tabbas idan abin da kuke so shine samun kyakkyawan sakamako akan saka hannun jari (ROI) da adana kuɗi a cikin dogon lokaci, amfani da SL / CA na iya zama kyakkyawan zaɓi don la'akari.
Abubuwa masu ƙarfi kamar tanadi da za a samu daga farashin lasisi da ƙananan tasirin matsaloli da jinkiri lalacewa ta hanyar malware da sauran shirye-shiryen cutarwa wadanda ya bamu SL / CA Suna fifita nasarar gaske a kowace ƙaura da za'a aiwatar a ƙarƙashin kyakkyawan shiri.
Gabatar da shirye-shiryen SL / CA a cikin matakai, Yayinda masu amfani suka saba amfani da yawancin waɗannan aikace-aikacen a ƙarƙashin Windows / Mac-OS saboda yanayin fasalin fasalin su, zai iya zama wata dabara mai amfani ta yadda ƙarshe da jimlar karɓar SL / CA ba wani abu bane mai firgitarwa ko haƙuri.
Kyauta Free Software da Open Source.