GNOME Fayafai don tantance rumbun kwamfutarka

A ci gaba da wallafe-wallafen kan rumbun kwamfutoci, a yau na kawo muku wani kayan aiki wanda zai ba mu damar yin cikakken bincike game da yanayin rumbun kwamfutarmu, gaskiya ne cewa a cikin duniyar software ta kyauta akwai kayan aikin bincike da kayan amfani da yawa waɗanda aka tsara don kare motarmu wuya, irin wannan ne yanayin Diski, wanda a da ake kira da Disk Utility wanda wani bangare ne na Core Aikace-aikace GNOME da ni na ci gaba da bayanin abin da yake game da shi.

gnome_sh-600x600

Interfaceididdigar mai amfani an raba shi zuwa ɓangaren hagu wanda ke bayyana na'urorin da tsarin aiki ya gane da kuma faifan diski, da kuma yankin da yake nuna bayanan ƙungiyar da aka zaɓa ko na'urar.

Mai amfani da faifai

Daga ɓangaren hagu za mu iya zaɓar naúrar ko na'urar da muke so mu bincika, kuma a cikin babban ɓangaren za mu ga mahimman bayanai na rukunin da aka faɗi, samfurin, girma da hoto wanda ke nuna makirci da bayanin kowane bangare.

Yanzu, don fara dole ne mu danna maɓallin da ke cikin ɓangaren dama na sama (wanda aka yiwa alama a hoto) bayan wannan zai nuna menu tare da zaɓuɓɓuka da yawa, ɗayansu ana kiran shi "SMART data da gwaje-gwaje" shine can inda sihirin yake faruwa kuma zaka ga hoto kamar haka.

disk-mai amfani-data-smart

Abinda muke gani a hoton shine cewa a cikin sama akwai bayanan diski kamar su zafin jiki, haka nan lokacin da ya kasance da kuma kimanta yanayin jihar naúrar gabaɗaya. Kuma a cikin babban ɓangaren muna ganin jerin dalla-dalla dalla-dalla dalla dalla dalla dalla dallarorin SMART kuma a cikin maɓallin da aka yiwa alama a cikin hoto zaku iya aiwatar da dubawar hannu.

A saman kuma yana nuna mana jin daɗin yadda yanayin faifan yake, ɓangaren da aka yiwa alama shine yake gaya mana "General Estimate" kuma idan ya nuna cewa "Faifan yayi daidai" zamu iya cire duk wata illa ta jiki ko kuma sassan da suke karkatattu.

 

Lokacin nazarin abubuwa dalla-dalla game da sifofin SMART waɗanda zamu iya gani gwargwadon ɓangaren da aka zaɓa, dole ne mu kiyaye wasu mahimman bayanai don samun kyakkyawar fahimta game da ainihin yanayin ɓangaren diski ɗinmu, waɗannan bayanan sune:

 • Karanta kuskuren kuskure
 • Errorimar kuskuren bincike
 • Awanni
 • Wurin da aka sake sauyawa
 • Yanayin zafin jiki (kar ya wuce 45 - 50 ºC)
 • G-kuskuren kuskure. Wannan yana nuna yawan kurakurai sakamakon tasirin tasiri.

images (1)

Wannan mai amfani shine ɗayan mafi ƙarancin aiwatar da bincike akan faifan diski ko na'urorinmu kuma yana da ƙirar mai amfani da ƙwarewa, wani kayan aikin da za'a samu a cikin repertoire. Don ƙarin bayani game da GNOME Disks latsa nan.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

2 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

 1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

 1.   Ƙungiya m

  Kyakkyawan bayani. Wataƙila za ku ɓace a cikin wannan amfani na "Disks", shirin da za a iya amfani da shi a cikin Ubuntu, hanya mafi dacewa kuma ba ku yin kuskure ba yayin tsara faifai ko ƙwaƙwalwar ajiya.

 2.   mai cin abinci m

  Ba wai kawai duba fayafayan ba ne kawai ba, har ma da haɗa su da sanya hoton… mai kyau idan ka canza faifai zuwa ɗayan ƙarfin, tare da cloning ka adana sake sakewa da sake shigarwa (don tsarin taya biyu yana adana aiki da yawa).