gpupdate, kyakkyawan zaɓi don amfani da manufofin Windows Active Directory a cikin mahallin UNIX

gupdate

GPOA aiki ne don samun, sake fassara, da kuma amfani da GPOs daga yankunan Windows Active Directory a cikin mahallin UNIX.

An fitar da labarin sakin sabon nau'in kayan aikin gpupdate kwanan nan, wanda yana aiki don aiwatar da manufofin rukuni akan shimfidar Alt, akan na'urorin abokin ciniki, duka a matakin tsarin kuma ga masu amfani da kowane mutum.

Kayan aikin gpupdate wani ɓangare ne na tsarin Basalt SPO don aiwatar da kayan aikin yanki na Active Directory a ƙarƙashin Linux. Aikace-aikacen yana goyan bayan aiki akan kayan aikin yanki na MS AD ko Samba DC.

 gpupdate ya dogara ne akan aiwatar da manufofin ƙungiyar Linux, inda aka adana manufofin a cikin littafin SysVol akan masu kula da yanki.

GPOA, ƙaramin tsarin gpupdate, yana shiga SysVol mai sarrafa yanki kuma zazzage daga gare ta duk samfuran GPT GPO don tsarin da masu amfani (na'ura da kundayen adireshi) da duk bayanan da ke cikin kundayen adireshi. Kayan aiki na gpupdate yana rarraba fayiloli tare da tsawo na .pol da kanta kuma yana tattara bayanan. Daga wannan rajistar, GPOA tana ɗaukar bayanan ta, ta tsara su, ta sarrafa su, ta fara aiwatar da tsarin “applicator” ɗaya bayan ɗaya.

Kowane ɗayan waɗannan kayayyaki yana da alhakin sashinsa don amfani da saitunan. Misali, akwai na'urorin da ke da alaƙa da saitunan kernel, saitunan tebur, na'urori, saitunan burauza, da saitunan firinta.

Kuma kowane nau'in na'urorin yana ɗaukar wannan ɓangaren ma'ajin bayanai wanda ya dace da shi, alal misali, mai amfani da Firefox zai bincika ma'ajin bayanai don layi tare da firefox kuma zai aiwatar da wannan ɓangaren kawai na ma'ajin, wato, don samar da fayil json daga. wannan bayanin a cikin /etc/firefox/policies directory (kamar yadda aka kafa akan Linux).

A bangare na manyan novelties na sabon sigar daga gpupdate mai zuwa ya fito fili:

 • Ana samun goyan bayan duk manufofin Firefox da Chromium.
 • Ƙara hanyoyin da za a yi amfani da manufofin rubutun: login/login/shutdown.
 • Hanyoyin amfani da sigogi na tsarin tsarin (mafi so): ayyuka tare da fayiloli (Files), kundin adireshi (Folders), fayilolin sanyi (Ini-files).
 • Ƙara sabon mataki don sabunta yanayin ayyuka a cikin gpupdate-setup: Maɓallin sabuntawa yana farawa duk ayyukan da suka dace lokacin sabunta gpupdate da abin ya shafa.
 • Haɓaka aikace-aikacen manufofin keɓancewa dangane da daidaitaccen aiki da tsaro.
 • Systemd ya gabatar da mai ƙidayar tsarin gpupdate.timer da gpupdate-user.timer mai amfani da lokaci don saka idanu da sarrafa lokacin aiwatar da sabis na gpupdate.
 • Ana iya saita mitar da gpupdate ke gudana ta hanyar mai ƙidayar lokaci.
 • Ingantattun Manufofin Sarrafa Maɗaukaki Yanayin: Yana daidaita yanayin sarrafa madaidaicin manufofin ƙungiyar al'ada.
 • An ƙara hanyar da za a yi amfani da manufofin ƙungiyar Yandex Browser don kwamfuta.
 • Hanyoyi don amfani da sigogi na tsarin tsarin (mafi so): daidaitawar hannun jarin cibiyar sadarwa don mai amfani (hannun hanyar sadarwa).
 • Ƙara ƙididdiga na masu kula da yanki (DCs) tare da tsarin tsarin SysVol da aka saita idan DC ɗin da aka zaɓa ta atomatik ya zama SysVol wanda ba shi da manufofin rukuni.
 • Ta hanyar tsoho, an kashe kididdigar mai sarrafa yanki.
 • Ƙara ikon samar da dokoki don duk ayyukan polkit ta hanyar manufofin rukuni; ga kowane aikin polkit, zaku iya shirya samfurin sanyi na admx wanda za'a nuna a cikin bishiyar na'ura mai hoto na kayan aiki mai hoto don daidaita mai amfani da tsarin tsarin GPUI.
 • Kafaffen nuni na manufar hawan faifai ga mai amfani da ƙarin tallafi don hawa akan kwamfutar.
 • Ƙara goyon baya don zaɓuɓɓukan alamar diski.
 • Kafaffen karo na sunayen haruffan tuƙi; ana sanya wasiƙun tuƙi kamar a cikin Windows.
 • Canza wuraren tsaunuka don nuna hannun jari.

A ƙarshe ga masu sha'awar, ya kamata su san cewa an rubuta lambar gpupdate a cikin Python da ana rarraba ƙarƙashin lasisin GPLv3+, kayan aikin da za ku iya shigar da su daga p10 barga reshe na ALT repositories.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

 1.   tara m

  Na sami wannan kayan aikin yana da kyau sosai, yana da kyau cewa rukunin yanar gizon yana cikin Rashanci kawai.