Keɓance Linux: Ka ba GNU/Linux ɗinka kamanni da jin daɗin Windows!

Keɓance Linux: Ka ba GNU/Linux ɗinka kamanni da jin daɗin Windows!

Keɓance Linux: Ka ba GNU/Linux ɗinka kamanni da jin daɗin Windows!

Wani abu da masu amfani ke sha'awar GNU / Linux Operating Systems shine don tsara mahallin zanenku zuwa salon ku da dandanonku. Sama da duka, domin waɗannan suna da babbar dama gare shi, wato, suna da yawa Distros (Distros) daban-daban, akwai da yawa Muhalli na Desktop (DEs) da Manajan Window (WMs) daban. Har ila yau, akwai marasa adadi fakitin gumaka da jigogi na gani masu jituwa da DEs/WMs da yawa. Baya ga da yawa Widgets da na'urorin haɗi da yawa kamar su Conky' ta. Wanda ke sa ikon yin a "Linux Customization" ga kowa da kowa.

Amma, a wannan karon za mu mai da hankali kan bayyana yadda za mu iya yin a "Linux Customization" game da MX-21 (Debian-11) tare da XFCE kama Windows 10 / 11, yafi amfani da ƴan asalin kunshin na Kali Linuxda ake kira Yanayin Ƙarƙashin Kali.

XFCE: Yaya za a tsara keɓaɓɓiyar Mahalli na Desktop na Linux?

XFCE: Yaya za a tsara keɓaɓɓiyar Mahalli na Desktop na Linux?

Kuma kamar yadda aka saba, kafin mu shiga cikakkiyar maudu’in yau kan wannan "Linux Customization", kuma musamman akan yadda ake canza kamannin XFCE zuwa salon zane na "Windows", za mu bar wa masu sha'awar wadannan hanyoyin zuwa wasu wallafe-wallafen da suka gabata. Ta yadda za su iya gano su cikin sauƙi, idan ya cancanta, bayan kammala karatun wannan littafin:

"Kowane GNU/Linux Distro, kowane Muhalli na Desktop (DE), kowane Mai sarrafa Window (WM) yawanci yana da damar gyare-gyare daban-daban. Don haka, a cikin wannan sakon za mu mai da hankali kan XFCE, wanda ta hanyar, shine Muhalli na Desktop na fi so (DE) shekaru da yawa yanzu, wanda a halin yanzu nake amfani da shi akan MX Linux Distro.". XFCE: Yaya za a tsara keɓaɓɓiyar Mahalli na Desktop na Linux?

Siffanta GNU / Linux tare da Grub Customizer
Labari mai dangantaka:
Yaya ake tsara tsarin GNU / Linux Operating Systems namu?

kwanaki-tebur-gnu-Linux-shafukan yanar gizo-fuskar bango-bikin
Labari mai dangantaka:
Kwanakin Desktop na GNU / Linux: Shafukan Yanar Gizo Masu Murna don Shagali

Keɓance tsarin Linux na Windows

Keɓance tsarin Linux na Windows

Yadda ake yin Keɓancewa na Linux ta amfani da Yanayin Ƙoƙarin Kali?

Na gaba, za mu nuna matakan da suka wajaba don saita bayyanar XFCE a cikin tsarin zane na Windows 10/11.

Kali Undercover Linux

Zazzage fakitin Kali Undercover Linux kuma shigar ta Terminal tare da umarnin:

«sudo apt install ./Descargas/kali-undercover_2021.4.0_all.deb»

Sa'an nan kuma gudanar da shi ta hanyar Menu na aikace-aikacen XFCE cikin 'yan dakiku, kalli yadda ya zama salo Windows 10, kamar yadda aka nuna a hoto mai zuwa:

Keɓance Linux ta amfani da Kali Undercover Mode

Yana da daraja ambata cewa a cikin sirri hali, domin ina amfani da Sake kunnawa da ake kira MiracleOS 3.0 MX-NG-22.01 dangane da MX-21 (Debian-11) da XFCE da kuma cewa mun bincika kwanan nan a nan, Ba sai na shigar da shi ba, tunda an daidaita shi ta tsohuwa, yana shirye don amfani (activate).

SysMonTask

Zazzage fakitin SysMonTask kuma shigar ta Terminal tare da umarnin:

«sudo apt install ./Descargas/sysmontask_1.3.9-ubuntu20.10_all.deb»

Sa'an nan kuma gudanar da shi ta hanyar Menu na aikace-aikacen XFCE, don ganin yana aiki lokacin da ake so.

SysMonTask: Mai Kulawa da actaramar Siffar Tsarin GNU / Linux
Labari mai dangantaka:
SysMonTask: Mai Kulawa da actaramar Siffar Tsarin GNU / Linux

Microsoft Edge

Zazzage fakitin Microsoft Edge kuma shigar ta Terminal tare da umarnin:

«sudo apt install ./Descargas/microsoft-edge-stable_98.0.1108.62-1_amd64.deb»

Sa'an nan kuma gudanar da shi ta hanyar Menu na aikace-aikacen XFCE, don ganin yana aiki lokacin da ake so.

Bayanan Fayil na Desktop na hukuma

shiga na gaba mahada don saukewa da amfani da fuskar bangon waya da kuka zaɓa. A cikin hali na na yi amfani da wadannan wallpaper.

Zaɓuɓɓukan Panel na XFCE

A cikin hali na na yi wasu ƙananan gyare-gyare zuwa XFCE Bottom Panel wanda kuma zan nuna a gaba tare da duk sauran hotunan kariyar kwamfuta, don ku ga yadda komai ya canza daga Salon gani daga Windows 10 zuwa Windows 11.

Yana da kyau a lura cewa ko da yake wannan XFCE "Linux Customization" a cikin na gani style of Windows 10 / 11 Ba cikakke ba ne, amma yana iya sa ya zama da yawa ɓoye ko ɓoye, cikin sauri da sauƙi, amfanin su GNU / Linux Operating Systems kafin wasu kamfanoni. Ko rashin nasarar hakan, sanya su zama masu iya sarrafa su ga masu amfani da ke ciki Tsarin ƙaura daga Windows zuwa GNU/Linux.

Hoton hoto: Windows 1 GNU/Linux - XFCE Linux Customization

Hoton hoto: Windows 2 GNU/Linux - XFCE Linux Customization

Hoton hoto: Windows 3 GNU/Linux - XFCE Linux Customization

Hoton hoto: Windows 4 GNU/Linux - XFCE Linux Customization

Hoton hoto na 5: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 6: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 7: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 8: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 9: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 10: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 11: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 11: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 12: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 13: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 14: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 15: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 16: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 17: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 18: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 19: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 20: Windows 11 GNU/Linux

Hoton hoto na 21: Windows 11 GNU/Linux

Conkys: Yaya ake tsara Conkys ɗinmu don rashin amfani da Neofetch?
Labari mai dangantaka:
Conkys: Yaya ake tsara Conkys ɗinmu don rashin amfani da Neofetch?
Komorebi: Yaya ake tsara teburinmu tare da abubuwan da ke gudana?
Labari mai dangantaka:
Komorebi: Yaya ake tsara teburinmu tare da abubuwan da ke gudana?
Pywal: Kayan aiki ne mai ban sha'awa don tsara tashar mu
Labari mai dangantaka:
Pywal: Kayan aiki ne mai ban sha'awa don tsara tashar mu
BTColor: Karamin rubutu ne don kawata tashar GNU / Linux
Labari mai dangantaka:
BTColor: Karamin rubutu ne don kawata tashar GNU / Linux

Zagaye: Banner post 2021

Tsaya

A takaice, muna fatan wannan jagora ko tafiya don gudanar da ƙarami da ban sha'awa "Linux Customization" Don samun gani na Windows game da mu GNU / Linux Operating Systems da EXFCE Desktop muhalli yafi amfani da kunshin asali na Kali Linuxda ake kira Yanayin Ƙarƙashin Kali, zama mai amfani sosai ga mutane da yawa, musamman ga waɗanda ke buƙatar kowane na sirri, ƙwararru ko dalili na fasaha don gyara ko ɓoye amfani da su. GNU / Linux, sanya shi ta hanyar Windows.

Muna fatan wannan littafin yana da amfani sosai ga gaba ɗaya «Comunidad de Software Libre, Código Abierto y GNU/Linux». Kuma kar ku manta da yin tsokaci game da shi a ƙasa, kuma ku raba shi tare da wasu akan shafukan yanar gizon da kuka fi so, tashoshi, kungiyoyi ko al'ummomin cibiyoyin sadarwar jama'a ko tsarin saƙo. A ƙarshe, ziyarci shafinmu a «DagaLinux» don bincika ƙarin labarai, da shiga tashar tashar mu ta hukuma Sakon waya daga FromLinux.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

4 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

 1.   Noooo m

  Daga Windows? A'a wallahi ba haka bane.

  1.    Linux Post Shigar m

   Gaisuwa, Nooo. Na gode da sharhinku. Wannan Linux Heresy ( lol ) tare da Kali Undercover Mode na iya zama da amfani ga wasu, misali:

   1.- Mai amfani da Windows na gargajiya wanda ke son farawa da GNU/Linux kuma bai san komai game da GNU/Linux ba, don samun sauƙaƙa (Hijira) da sauƙin amfani.

   2.- Kwararren mai amfani da GNU/Linux wanda baya son mutane su rika tambayar ko wane irin Operating System ne wanda ba Windows ba. Ko kuna son sake sake fasalin fayilolin don koyan yadda ake cokali mai yatsa tare da fasali iri ɗaya.

   3.- Mai sauƙin amfani da GNU/Linux, wanda na ɗan mintuna kaɗan yana so ya yi amfani da wasu da wannan ɓangaren na Windows, ko kuma wanda kawai yake son jin daɗin ɗan mintuna / sa'o'i / kwanaki na keɓance irin wannan, don ganin yadda. wasu kuma suna yi, suna kiransu bidi'a ko fasaha ta fasaha, bisa ga na'urar gani na kowannensu. Don haka kalli duniya ta ƙone na ɗan lokaci kusa da ku.

   A takaice, abin da ke da kyau game da wannan gyare-gyaren tare da Kali Undercover Mode don yin koyi da salon gani na Windows 10/11, shi ne cewa an kunna shi kuma a kashe shi cikin ƙasa da daƙiƙa 15, tare da dannawa ɗaya kawai, bisa ga nufin mai amfani.

 2.   Javier Guala mai sanya hoto m

  Ba na so in ɓata labarin a ƙarƙashin kowane ra'ayi, tunda na yaba da sadaukarwar kuma tabbas wasu masu amfani za su ga yana da amfani. Amma ina tambaya. Idan na cire Windows, don zama mai amfani da Linux mai kyau kamar haka, menene amfanin keɓance Linux ta hanyar ba shi kama da yanayin Windows?

  1.    Linux Post Shigar m

   Gaisuwa, Xavier. Na gode da tsokaci da gudummawar da kuka bayar. Kuma a cikin shari'ata ta sirri, zan yi ne don nishaɗi, don jin daɗi a kowace rana ta yin bikin wasu # DesktopFriday / #GNULinuxDesktop ranar ta wata hanya dabam. Ko don jin daɗin kunna Windows da masu amfani da GNU/Linux marasa sassauci. Ko ta yaya, zan yi shi ne kawai don jin daɗi na ɗan lokaci.

   Koyaya, waɗannan duk lokuta ne inda na ga yana da amfani ko jin daɗi don amfani da wannan koyawa ta keɓancewa:

   1.- Mai amfani da Windows na gargajiya wanda ke son farawa da GNU/Linux kuma bai san komai game da GNU/Linux ba, don samun sauƙaƙa (Hijira) da sauƙin amfani.

   2.- Kwararren mai amfani da GNU/Linux wanda baya son mutane su rika tambayar ko wane irin Operating System ne wanda ba Windows ba. Ko kuna son sake sake fasalin fayilolin don koyan yadda ake cokali mai yatsa tare da fasali iri ɗaya.

   3.- Mai sauƙin amfani da GNU/Linux, wanda na ɗan mintuna kaɗan yana so ya yi amfani da wasu da wannan ɓangaren na Windows, ko kuma wanda kawai yake son jin daɗin ɗan mintuna / sa'o'i / kwanaki na keɓance irin wannan, don ganin yadda. wasu kuma suna yi, suna kiransu bidi'a ko fasaha ta fasaha, bisa ga na'urar gani na kowannensu. Don haka kalli duniya ta ƙone na ɗan lokaci kusa da ku.

   A takaice, abin da ke da kyau game da wannan gyare-gyaren tare da Kali Undercover Mode don yin koyi da salon gani na Windows 10/11, shi ne cewa an kunna shi kuma a kashe shi cikin ƙasa da daƙiƙa 15, tare da dannawa ɗaya kawai, bisa ga nufin mai amfani.