Desde Linux (aka <° Linux) shafi ne wanda aka keɓe don batutuwan da suka shafi software y fasahar zamani. Burinmu ba wani bane face don samarwa duk masu amfani waɗanda ke farawa a duniyar GNU / Linux, wurin da zaka iya samun sabon ilimi ta hanya mafi sauki kuma mafi ilhama.
A matsayin wani ɓangare na sadaukarwarmu ga duniyar Linux da Software na Kyauta, in DesdeLinux mun kasance abokin tarayya na Freewith 2018 ɗayan mahimman abubuwan da suka faru na sashin a Spain.
Ƙungiyar edita na Desde Linux yana kunshe da rukuni na masana a cikin GNU / Linux, kayan aiki, tsaro na kwamfuta da kuma gudanar da hanyar sadarwa. Idan kai ma kana son kasancewa cikin ƙungiyar, za ka iya aiko mana da wannan fom din domin zama edita.
Matsakaicin mai amfani da Linux tare da sha'awar sabbin kayan fasaha, ɗan wasa da Linux a zuciya. Na koya, amfani, rabawa, jin daɗi da wahala tun shekara ta 2009 tare da Linux, daga matsaloli tare da dogaro, firgitar kernel, allon baki da hawaye a cikin haɗin kernel, duk da manufar ilimantarwa? Tun daga wannan lokacin na yi aiki, na gwada kuma na ba da shawarar yawancin rarrabawa waɗanda na fi so su ne Arch Linux sai Fedora da kuma budeSUSE. Babu shakka Linux ta kasance mai tasiri sosai a kan yanke shawara dangane da karatuna da rayuwar aiki tunda saboda Linux ne ya ba ni sha'awa kuma a halin yanzu na tafi duniyar shirye-shirye.
Tun ina karama ina son fasaha, musamman abin da ya shafi kwamfuta da Operating Systems. Kuma sama da shekaru 15 ina cikin soyayya da Linuxverse, wato duk abin da ya shafi Free Software, Open Source da GNU/Linux Distributions. Don duk wannan da ƙari, a yau, a matsayin Injiniyan Kwamfuta kuma ƙwararre tare da takardar shedar ƙasa da ƙasa a cikin Linux Operating Systems, Ina rubutu da sha'awar kuma shekaru da yawa yanzu, akan wannan mashahurin gidan yanar gizo mai ban sha'awa kuma sanannen shine. DesdeLinux (2016), da sauran makamantan su kamar Ubunlog (2022). A cikin abin da, na raba tare da ku, kowace rana, yawancin abin da nake koya ta hanyar labarai masu amfani da amfani (jagora, koyawa da labarai).
Tafiyata tare da Linux ta fara ne a matsayin abin sha'awa kuma cikin sauri ta juya cikin sha'awa. A cikin shekaru da yawa, na shaida juyin halitta na Linux, yana shiga cikin al'ummarsa da kuma ba da gudummawa ga haɓakarsa. ArchLinux da Debian, tare da kwanciyar hankali da sassaucin ra'ayi, sun kasance abokan tafiyata akai-akai akan wannan tafiya, suna ba ni kayan aikin da suka dace don yin fice a cikin aiki na a matsayin mai sarrafa tsarin da mai haɓaka gidan yanar gizo. Kowane abokin ciniki sabon ƙalubale ne da na tunkare tare da amincewar cewa gwaninta a cikin Linux ya ba ni, yana ba da mafita na keɓaɓɓu waɗanda ke biyan bukatunsu na musamman.
Tun da na gano Linux, ƙwararrun rayuwata ta ɗauki cikakkiyar juyi. Ina sha'awar nazarin zurfin wannan tsarin aiki, wanda ya fi kayan aiki; Falsafa ce ta rayuwa. A matsayina na marubuci, na sadaukar da kai don raba sha'awar Linux tare da wasu, rubuta game da sabbin abubuwan da ke faruwa a cikin software kyauta, koyawa don farawa da masana, da cikakkun bayanai na distros mafi dacewa da yanayin kasuwanci. Na yi imani da gaske cewa 'yancin da Linux ke bayarwa yana da mahimmanci don ƙirƙira da ci gaba mai dorewa na kowace ƙungiya.
Ƙaunar da nake da ita ga gine-ginen kwamfuta ya sa na yi bincike a kan mafi girma kuma maras rabuwa: tsarin aiki. Tare da sha'awar musamman ga nau'ikan Unix da Linux. Abin da ya sa na shafe shekaru da yawa don sanin GNU/Linux, samun gogewa aiki a matsayin taimako da ba da shawara kan fasahar kyauta ga kamfanoni, haɗin gwiwa kan ayyukan software da yawa kyauta a cikin al'umma, ban da rubuta dubban labarai don dijital iri-iri. kafofin watsa labarai na musamman a Buɗe Source. A cikin wannan tafiya, falsafar ta kasance ba ta jujjuya ba: koyo tsari ne mai ci gaba. Tare da kowane layi na code, kowane bayani na matsala, da kowace kalma da aka rubuta, Ina neman ba kawai in ba da ilimi ba, amma har ma na fadada kaina. Domin a faffadan da ake samu a fannin fasaha, mutum ba ya daina zama dalibi.
Ni mai shirya shirye-shirye ne mai sha'awar duniyar Linux, tsarin aiki wanda ya yi alama kafin da bayan a cikin sana'ata. Daga farkon lokacin da na gano rabe-raben Linux, na san na sami filin cike da dama da ƙalubalen da suka yi daidai da ƙaunata ga fasaha da ƙirƙira. Kowane rarraba Linux kamar sabon kasada ne a gare ni; damar bincika, koyo da ba da gudummawa ga al'ummar duniya waɗanda ke darajar haɗin gwiwa da 'yanci. Ina farin cikin nutsar da kaina cikin keɓantattun fasalulluka na kowane juzu'i, keɓance yanayin aikina da haɓaka matakai, koyaushe tare da burin cimma matsakaicin inganci da aiki.