Virtualbox: Sanin zurfin yadda ake amfani da wannan aikace-aikacen

Virtualbox: Sanin zurfin yadda ake amfani da wannan aikace-aikacen

Virtualbox: Sanin zurfin yadda ake amfani da wannan aikace-aikacen

A wannan post din ba zamuyi magana game da menene Virtualbox ba? Yaya ake girka Virtualbox? kuma Menene Virtualbox ya dawo?, tun kwanan nan a cikin Blog munyi magana da waɗannan abubuwan a cikin waɗannan littattafan da suka gabata da kuma na kwanan nan: "Shigar da VirtualBox akan Ubuntu 18.04 LTS da abubuwan banbanci" y «Sabon sigar VirtualBox 6.0 tare da sabbin abubuwa an riga an sake shi».

A cikin wannan ɗaba'ar za mu ɗan tattauna wasu 'tukwici' da wasu 'nasihu masu amfani' don yin amfani da wannan ingantaccen kayan aikin Ingantaccen kayan aiki sosaiWato, zasu iya cikakken amfani da VirtualBox, kuma su yanke shawarar amfani da shi azaman kayan aiki masu ƙima mai inganci don gidansu ko kasuwancin OS Ayyukan ƙawancen aiki.

Virtualbox: Aikace-aikacen Virtualization

VirtualBox

Ka tuna cewa VirtualBox shine mai haɓaka nau'ikan nau'ikan Hypervisor na 2, wannan shine, dole ne kuma za'a iya aiwatar dashi (sanyawa) akan kowane Mai watsa shiri (Kwamfuta) tare da kowane ɗayan nau'ikan Windows ko Linux, Linux, Macintosh, Solaris, OpenSolaris, OS / 2 da OpenBSD Operating Systems.

Kuma wannan a halin yanzu yana da ci gaba da ci gaba na cigaba tare da sakewa akai-akai, wanda ya sanya shi kyakkyawar madadin sauran hanyoyin magance irin wannan, amma tare da adadi mai yawa na fasali da ayyuka, tsarin aiki na baƙi masu jituwa da dandamali wanda zai iya gudana.

Virtualbox: Sashe da Zaɓuɓɓuka

Tsarin tsari

A halin yanzu Virtualbox a cikin sigar da yake yanzu, 6.0, tana da ɓangarori masu zuwa da zaɓuɓɓuka a cikin menu na mashigar gidan yanar gizon ta:

Amsoshi

Wannan sashin menu yana tattara kusan dukkanin fasalulluka na aikace-aikacen wanda hakan ke aiwatar da kusan dukkanin mahimman ayyukan aikace-aikacen, kamar su: Hanyar adanawa (Tsoffin Jakunkuna) na fayilolin ma'ana na VM waɗanda aka yi amfani da su azaman "ɗakunan karatu na Tabbatar da Gaskiya na VRDP" wanda VirtualBox ya yi amfani da su don samun ikon zama "RDP Server".

Toari ga daidaitawa gajerun hanyoyin mabuɗin don amfani da shi ta hanyar amfani da madannin keyboard, tsara shirye-shiryen sabuntawa da sigar sa, ƙayyade harshe na zane mai zane ko yadda zai kaya (girma da fasali) a kan mai saka idanu (s) ), a tsakanin wasu da yawa. Anan abin da aka saita na iya zama duka don aikace-aikace gaba ɗaya, da takamaiman VMs.

Zaɓuɓɓukan da aka haɗa a nan sune masu zuwa:

  • Zaɓuɓɓuka (Janar / Input / Sabuntawa / Harshe / Nuni / Hanyar Sadarwa / Networkari / Wakili)
  • Shigo Da Sabis Na Gaskiya
  • Fitar da Sabis Na Gaskiya
  • Mai gudanarwa na: Virtual Media / Mai watsa shiri na hanyar sadarwa / Bayanan girgije / Ayyukan Yanar gizo / Sabuntawa
  • Sake saita duk gargadin
  • Fita aikace-aikace

Inji

Wannan sashin menu yana ma'amala da duk abin da ya shafi ƙirƙira ko sarrafa VMs. Theananan sassan da suke da su sune masu zuwa:

  • Irƙiri Sabon Injin Masarufi
  • Sanya Injin Masarrafar da ake da shi

Taimako

Wannan ɓangaren na Menu yana ba da damar yin amfani da duk bayanan, takardu da goyan bayan aikace-aikacen. Zaɓuɓɓukan hanyoyin samun dama sun kasu kashi zuwa ƙananan ƙananan sassan:

  • Abun ciki ga Menu na Mai amfani na gida
  • Ziyarci gidan yanar gizon hukuma
  • Bincika sashin Bugtracker na gidan yanar gizon hukuma
  • Shigar da dandalin tattaunawar gidan yanar gizon
  • Nuna Window «Game da Virtualbox»

Virtualbox: Sashe da Zaɓuɓɓuka

Shawara da nasiha masu amfani

Shawarwari da shawarwari masu zuwa da za'ayi akan VirtualBox ba komai bane face jerin shawarwari akan keɓaɓɓun saitunan da kowane mutum zai iya yi akan MV ɗinsa ta ɓangaren "Fayil / abubuwan da aka zaɓa" wanda yake a cikin bar ɗin menu. Don haka ana iya bin waɗannan gyare-gyaren zuwa wasiƙar ko dace da bukatun kowane Ma'aikaci, Teamungiya ko Organizationungiya.

Janar Sashe

A wannan ɓangaren muna da shafuka 4 waɗanda zaku iya aiwatar da waɗannan ayyukan:

  • Asali: Canja sunan VM, nau'in OS da sigar sa.
  • Na ci gaba: Zaɓi babban fayil ɗin da za a yi amfani da shi don ɗaukar hoto da muka adana daga VMs.
  • Bayani: Tsara, rubuta bayanai dalla-dalla, da kwatancen amfani ko abubuwan yi a cikin VM.
  • Boye-boye Disk: Enable boye-boye na VM Virtual Hard Drive fayil.

A wannan sashin shawarwarin shine: Kunna ko a'a, yadda ya dace da faifan bayanan allo da ɓoyewa.

Sashin Tsarin

A wannan ɓangaren muna da shafuka 3 waɗanda zaku iya aiwatar da waɗannan ayyukan:

  • Tushe farantin: Daidaita tushen ƙwaƙwalwar, wato, RAM ɗin da muke son sanyawa ga MV, a tsakanin sauran abubuwa.
  • Mai sarrafawa: Moreara ingantaccen aiki ko ingantaccen amfani da fasahar ƙa'idodi don abubuwan CPU, tsakanin sauran abubuwa.
  • Hanzari: Zaɓi nau'in zane mai zane don amfani, kuma kunna ko ba zaɓuɓɓukan hanzari ba.

A wannan sashin shawarwarin shine: Zaɓi kaɗan fiye da adadin RAM / CPU Cores masu buƙata ko lasafta idan ya cancanta don kauce wa daskarewa ko raguwa a cikin VM, kuma zaɓi fifiko a sanya PAE / NX da VT-x / AMD-V a cikin VMs waɗanda ke kwaikwayon kwamfutocin zamani.

Sashe Nuni

A wannan ɓangaren muna da shafuka 3 waɗanda zaku iya aiwatar da waɗannan ayyukan:

  • Allon: Daidaita adadin ƙwaƙwalwar ajiyar bidiyo.
  • Nesa Allon: Ba da damar zaɓuɓɓukan haɗin nesa a kan VM.
  • Bidiyo kama: Ba da damar zaɓukan kama bidiyo a kan MV.

A wannan sashin shawarwarin shine: Raba mafi Memwaorywalwar ajiya ta Video kamar yadda zai yiwu kuma kiyaye keeparfafa 3D don kiyaye kyakkyawan aikin VM

Sashen Adanawa

Don gudanar da albarkatun adana VM da sarrafa abubuwan faifai na faifai kamala.

A wannan sashin shawarwarin shine: Raba mafi girman adadin sarari mai ma'ana (GB) zuwa Virtual Disks zai fi dacewa da aka kirkira tare da tsarin "sizeaddamarwar da aka ware mai ƙarfi" maimakon "xedayyadadden girman" don kiyaye kyakkyawan aiki da kyakkyawan shugaban ci gaba a cikin VM.

Sashin Sauti

Don saita shigarwar sauti da fitowar MV.

A wannan ɓangaren babu shawarwarin: musamman ko takamaimai game da shi.

Sashin hanyar sadarwa

Don saita maɓallan cibiyar sadarwar VM.

Yana da mahimman zaɓuɓɓuka 2 don saitawa. Kira na farko «Haɗa» wanda ke nuna waɗancan hanyoyin don zaɓar da amfani da su: Ba a Haɗa ba, NAT, NAT na hanyar sadarwa, Adaftan Bridge, Cibiyoyin Sadarwar Cikin Gida, Adafta kawai Mai watsa shiri, da Mai Kula da Sauti. Kuma kira na biyu «Na ci gaba» zamu iya saitawa ta wata hanya daban, waɗannan sigogi waɗanda suke: Nau'in Adafta, Yanayin Mazinata, Adireshin MAC, da kuma Cable da Aka Haɗa.

A wannan sashin shawarwarin shine: Zaɓi haɗakar sigogin da suka dace a cikin «Haɗuwa» da kuma «Na ci gaba» don kauce wa haɗi mara kyau da gazawar tsaro mara amfani

Serial tashar jiragen ruwa Sashe

Don saita Sabin Port Serial na MV.

A wannan ɓangaren babu shawarwarin: musamman ko takamaimai game da shi.

Sashin USB

Don saita na'urori a cikin tashar USB na VM.

A wannan ɓangaren babu shawarwarin: musamman ko takamaimai game da shi.

Raba Manyan Jakunkuna

Don saita Fayiloli Masu Rabawa a cikin VM.

A wannan sashin shawarwarin shine: Sanya gwargwadon yadda za a iya raba Rukunin Shared wanda yake nuna ainihin Kwamfuta (Mai watsa shiri Mai Runduna) don sauƙaƙe musayar / kariya ta bayanai tsakanin su.

Sashin Hanyar Mai amfani

Don saita abubuwan ciki da nuni na sandar menu ta Virtualbox a cikin kowane MV.

A wannan ɓangaren babu shawarwarin: musamman ko takamaimai game da shi.

Virtualbox: Sashe da Zaɓuɓɓuka

Tsaya

Virtualbox aikace-aikace ne da ake amfani dashi ko'ina saboda ƙawancen abokantaka, girkawa mai sauƙi da ayyuka masu yawa. Koyaya, kamar kowane Fasahar Tsarin Tsarin Tsarin Tsarin Tsarin Tsarin Tsarin Gudanarwa, yana da zaɓuɓɓuka da yawa, fasali da ayyukan aiki waɗanda dole ne a koya su mallake su. Saboda haka, muna fatan cewa wannan post ɗin zai taimaka muku don haɓakawa da ƙarfafa ilimin da ake da shi game da Virtualbox.

Idan kuna da ƙarin tambayoyi game da wannan batun, ina ba ku shawara ku karanta takaddar aikin da ke da alaƙa da ita da aka samo a cikin wannan mahada.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   safiyapv m

    Ina so in sani ko zan iya amfani da shi a gidan yanar gizo na http://ventatpv.com

    1.    Linux Post Shigar m

      Idan kana nufin cewa idan zaka iya sanya gidan yanar gizon da aka faɗi akan Sabar Gidan Yanar Sadarwa tare da VirtualBox, to tabbas zaka aikata… Mai yuwuwa kaso mai kyau na yanar gizo yana gudana akan MV.