Bayan ɗan wata da suka gabata mun yi magana a kansa shafukan kundin adireshi da kuma shafukan yanar gizo de Free Software da Buɗe Tushen. A cikin su biyun, mun buɗe manyan shafukan yanar gizo masu taimako, don masu amfani da masu haɓakawa na al'umma. Yau a cikin wannan sakon zamuyi magana akan Opensource.Builders da F-Droid.
Duk yanar gizo, Opensource.Builders da F-Droid, bauta don yadawa da yada amfani da yanayin mu na aikace-aikace kyauta da budewa. Kodayake, sun bambanta a wannan, na farko shine don Kwamfuta na biyu kuma domin Mobiles.
Yana da kyau mu tuna cewa, bisa ga littafin da muka gabata da ake kira «Bude Hub: Shafin da ya dace don ganowa, waƙa da kwatanta tushen buɗewa«, Shafukan Littafin Adireshin Software da Shafukan Gudanar da Software sune:
"da Shafukan yanar gizo na Manhajoji ba da damar taƙaitaccen bita ko bayanin aikace-aikacen da aka lissafa don sauƙaƙe wurin su, nazarin su da kwatancen su tare da makamantan kayan aikin na masu sha'awar lamarin. Kari akan haka, wadannan rukunin yanar gizon galibi suna samar da sifofi da zasu sauƙaƙe samun dama ga takaddun hukuma na Software ɗin da aka ƙaddamar, har ma da ƙyale mu zazzage su, da / ko sadarwa ko haɗi tare da masu ƙira (masu haɓakawa) iri ɗaya".
"da Shafukan Gudanar da Software, asali sune yankuna yanar gizo waɗanda suke tallafawa ko samar da kayan aiki na kayan talla, da za ayi amfani dashi azaman kula da sigar. Ta wannan hanyar, don bawa masu haɓaka damar aiki tare akan ayyuka da yawa".
Sarin Shafukan Tallace-tallace na Kyauta
Buɗeɗɗen Builders
A cewar kansa Opensource.builders official website ha: Yanar gizan yanar gizo don nemowa da neman hanyoyin buɗe hanyoyin zuwa mashahurin software da kuka riga kuka yi amfani da su.
Wannan rukunin yanar gizon mashahuri yana da sauƙin kai tsaye da zane kai tsaye wanda zai bawa masu amfani da baƙi damar bincika da suna na aikace-aikacen X wanda yayi daidai da sigogin bincike ta hanyar sandar bincike kuma su sami zaɓi na kyauta da buɗaɗɗe na sanannun da kuma amfani na mallaka, rufe da aikace-aikacen kasuwanci da tsarin.
Misali, don mallakar kamfani, rufewa da aikace-aikacen kasuwanci Shopify tayi kamar yadda kyauta da budewa a Kasuwanci na Reaction, Kasuwancin Sayarwa, WooCommerce, Sylius da PrestaShop. Don Google Analytics tayi azaman madadin Matomo, Fathom Analytics, lyidaya, Ackee da Mai Amfani. Kuma ga kowane aikace-aikacen da aka nuna yana ba da hanyar haɗi zuwa rukunin gidan yanar gizonsa da rukunin yanar gizon sa a GitHub, tare da ɗaya tare da bayani game da tsarin tura shi (aiwatarwa).
Wadannan bayanan sun sanya wannan shafin a kyakkyawan tsari mai sauƙi don yadawa da haɓakawa na babban aikin masu cigaban al'ummarmu. Iyakar abin da aka kiyaye, kodayake karami ne, shine kawai yana zuwa da Ingilishi.
F-Droid
A cewar kansa Yanar gizo F-Droid shine kasida a kasida na aikace-aikace na Free Software (FOSS, «Kyauta kuma Buɗe Software na Buɗewa») para Android. Abokin ciniki ya sauƙaƙa don kewaya, girkawa, da waƙa da sabuntawa akan na'urarka.
Watau, muna iya cewa shi ne aikace-aikacen hannu (abokin ciniki) cewa samar da wani Ma'ajin aikace-aikacen FOSS, don aiwatar da kayan aiki da sabuntawa, ban da, tare da tare da rukunin yanar gizonta, don sauƙaƙe samun labarai, bita da sauran fasalulluka game da aikace-aikacen da aka tallafawa Tsarin aiki na Android da kuma Free Software da kuma Bude Source.
Ya kamata a lura cewa duk aikace-aikacen sun haɗa kuma sun miƙa ta F-Droid suna amfani da lasisi Jama'a GNU 3.0, wato, suna da lambar kyauta da budewa, wanda kuma ana iya samun dama da gyara shi ba tare da wani nau'in ƙuntatawa ba.
Idan kanaso ka san kadan game da F-Droid, muna ba da shawarar zazzagewa, girkawa da gwada shi a wayarku da / ko samun dama rubutunmu na baya akan F-Droid don fadada ilimin ka game da shi.
ƙarshe
Muna fatan wannan "amfani kadan post" game da «Opensource.Builders y F-Droid»
, 2 wasu shafuka masu ban sha'awa game da «Software Libre y Código Abierto»
, don Kwamfutoci da Wayar Hannu daidai da; wannan yana sauƙaƙa shi ga mutane da yawa su sani, girka da gwada yawancin hanyoyin «libres, abiertas y gratuitas»
; zama da yawa sha'awa da amfani, Domin duka «Comunidad de Software Libre y Código Abierto»
kuma yana da babbar gudummawa wajan yada kyawawan al'adu, manyan halittu da girma na aikace-aikacen «GNU/Linux»
.
Kuma don ƙarin bayani, koyaushe kada ku yi shakka ku ziyarci kowane Laburaren kan layi kamar yadda OpenLibra y JITIT karanta littattafai (PDFs) akan wannan batun ko wasu yankunan ilmi. A yanzu, idan kuna son wannan «publicación»
, kar a daina raba shi tare da wasu, a cikin ku Yanar gizo da aka fi so, tashoshi, ƙungiyoyi, ko al'ummomi na hanyoyin sadarwar zamantakewa, zai fi dacewa kyauta kuma a buɗe Mastodon, ko amintacce kuma mai zaman kansa kamar sakon waya.
Ko kuma kawai ziyarci shafinmu na gida a DagaLinux ko shiga Channel na hukuma Sakon waya daga FromLinux don karantawa da jefa ƙuri'a don wannan ko wasu littattafai masu ban sha'awa akan «Software Libre»
, «Código Abierto»
, «GNU/Linux»
da sauran batutuwan da suka shafi «Informática y la Computación»
da «Actualidad tecnológica»
.
hola
Gaisuwa!