Intel HAXM injin ne mai haɓakawa da sarrafa dandamali.
Kwanan nan Intel ya sanar da sakin abin da zai zama sabon kuma sabon sigar injin kama-da-wane HAXM 7.8 (Hardware Accelerated Execution Manager), nau'in wanda da shi ya matsar da ma'ajiyar wurin zuwa ma'ajiyar bayanai kuma ya sanar da kammala aikin kiyayewa.
Tare da cewa Intel ya sanar da cewa ba zai ƙara karɓar faci ko gyara ba, kuma ba za ta shiga cikin ci gaba ko samar da sabuntawa zuwa gare shi ba. Abin da ya sa ake ƙarfafa mutanen da ke son ci gaba da ci gaba da ƙirƙirar cokali mai yatsa da kuma bunkasa shi da kansu.
Wannan aikin ba zai ƙara kasancewa da Intel ba.
Intel ya daina haɓakawa da gudummawa, gami da amma ba'a iyakance ga kiyayewa ba, gyaran kwaro, sabbin nau'ikan, ko sabuntawa ga wannan aikin.
Intel baya karɓar faci don wannan aikin.
Idan kuna da ci gaba da buƙatar amfani da wannan aikin, kuna sha'awar haɓaka shi kai tsaye, ko kuna son kiyaye faci don buɗe tushen al'umma, da fatan za ku ƙirƙiri cokali mai yatsa na wannan aikin.
Tuntuɓi: webadmin@linux.intel.com
Ga wanene ba su san HAXM ba (wanda kuma aka sani da Intel Hardware Accelerated Execution Manage) ya kamata ya san wannan shi ne giciye-dandamali hypervisor (Linux, NetBSD, Windows, macOS) wanda ke amfani da haɓaka kayan aikin Intel (Intel VT, Intel Virtualization Technology) don haɓakawa da ƙarfafa keɓewar injin kama-da-wane.
A hypervisor gabaɗaya ana amfani dashi tare da sauran fakitin software da ake buƙata don kammala duk abubuwan da ake buƙata don haɓaka aikace-aikacen (kamar Android SDK da plugins ɗin da ake buƙata don sarrafa Google APIs), zai iya samar da ƙaddamar da kwaikwayon Android na tushen hardware da ake buƙata don ayyukan software na kowane girma da yawa.
A hypervisor ana aiwatar da shi ta hanyar direban matakin kernel wanda ke ba da ƙa'idar KVM-kamar don ba da damar haɓaka kayan aikin mai amfani-sarari. An goyan bayan HAXM don haɓaka ƙirar dandamali na Android da QEMU. An rubuta lambar a cikin C kuma ana rarraba ta ƙarƙashin lasisin BSD.
A lokacin, An kirkiro aikin ne don samar da damar yin amfani da fasahar Intel VT akan Windows da macOS. A Linux, goyon bayan Intel VT ya samo asali ne akan Xen da KVM, amma akan NetBSD an samar dashi akan NVMM, don haka an kai HAXM zuwa Linux da NetBSD daga baya kuma ya taka rawa a kan waɗannan dandamali.
Saboda ya dogara da fasalulluka da aka gina a cikin samfuran Intel CPU, Intel HAXM na iya aiki ne kawai kamar yadda aka yi niyya akan na'urori masu sarrafawa waɗanda ke da goyan bayan kayan aikin Intel VT-x, Intel EM64T (Intel 64), da Execute Disable Bit (XD).
Bayan an haɗa cikakken tallafin Intel VT a cikin samfuran Microsoft Hyper-V da macOS HVF, ba a ƙara buƙatar hypervisor daban ba, kuma Intel ya yanke shawarar rage aikin.
Game da sigar ƙarshe na HAXM 7.8 (Intel na baya-bayan nan ya haɓaka) ya riga ya sami goyan baya ga umarnin INVPCID, Baya ga gaskiyar cewa ƙarin tallafi don tsawaita XSAVE akan CPUID, haka kuma da ingantattun aiwatar da tsarin CPUID da kuma zamanantar da mai sakawa.
Wani canje-canjen da aka aiwatar shine tabbatar da cewa HAXM shine masu jituwa tare da nau'ikan QEMU 2.9 zuwa 7.2.
Yadda ake shigar HAXM akan Linux?
Ga masu sha'awar samun damar shigar da wannan sabuwar sigar, ya kamata su sani cewa tsarin shigarwa yana da sauƙi, kawai sai ku sauke lambar tushe kuma ku haɗa shi.
Don yin wannan, kawai buɗe tashoshi kuma a ciki za mu rubuta mai zuwa:
git clone https://github.com/intel/haxm.git
Muna ci gaba da haɗawa tare da umarni masu zuwa:
cd haxm
cd platforms/linux/
make
Da zarar an yi haka, yanzu dole ne mu bincika cewa babu wani nau'in kernel na HAXM da aka ɗora. Don tabbatar da hakan za mu aiwatar da umarni mai zuwa,
lsmod | grep haxmn
A cikin wanda idan fitarwar ba ta da komai, za mu zazzage tsarin HAXM da ke akwai tare da umarni mai zuwa
sudo make uninstall
Sa'an nan kuma mu ci gaba da loading module tare da:
sudo make install
A ƙarshe, idan kuna son amfani da HAXM azaman mai amfani mara gata, zaku iya shigar da umarni mai zuwa don sanya mai amfani na yanzu ɓangaren ƙungiyar haxm:
sudo adduser `id -un` haxm
Idan kuna sha'awar ƙarin koyo game da shi, kuna iya tuntuɓar cikakkun bayanai a mahada mai zuwa.
Kasance na farko don yin sharhi