Sabbin sadaukarwa: yadda zaka zabi wanda ya dace don shari'arka ta musamman

sadaukar sabobin

Intanit, kamar yadda kuka san shi, tare da duk waɗancan rukunin yanar gizon shafukan yanar gizon da sabis, ba wani abu ba ne. Abu ne na zahiri kuma an same shi shirya a kan sabobin. Kuma, kamar yadda ba za ku bar abu mai daraja a ko'ina ba, bai kamata ku yi sakaci inda kuka ɗauki bakuncin gidan yanar gizon ku ba. Saboda haka, ya kamata ku san mafi kyawun sabobin sadaukarwa a can.

Akwai su da yawa sadaukar da masu samar da sabar, tare da ɗimbin ayyuka da ƙimomi daban-daban. Wannan yana sa zaɓin ya zama da wahala, saboda haka ya kamata ku san duk cikakkun bayanai don samun damar zaɓar mafi kyau ga batunku kuma don haka ku sami mafi kyawun sa ...

Menene sabobin sadaukarwa?

Sabis sadaukarwa, masu tallatawa

Lokacin da kake zaɓar karɓar baƙi, ko karɓar baƙi, lokacin da kake buƙatar sarari a cikin gajimare don loda shafin yanar gizo / sabis, ɗayan tambayoyin da ake yawan yi shine sanin menene sadaukar sabar (sadaukar uwar garke). Samun wannan bayyane yana da mahimmanci don zaɓar mafi kyawun kamfani da sabis na karɓar gidan yanar gizo, yana ba da damar keɓancewa da kuma kyakkyawan sarrafa sararin gidan yanar gizon ku.

Sabis sadaukarwa sune cikakke kuma zaɓi na musamman ga mutane, masu zaman kansu da kamfanoni masu neman tallata yanar gizo. A saboda wannan dalili, sun zama ɗayan hanyoyin da ake buƙata a yau.

A bayyane yake yana iya kamanceceniya da a Raba sabar, amma ba haka bane. A cikin sabar da aka raba, ana raba wannan uwar garken don abokan ciniki da yawa. A takaice dai, duk waɗannan rukunin rukunin rukunin abokan huldar suna amfani da albarkatun hardware iri ɗaya a kan kwamfutar guda.

Raba sabar yanar gizo na iya zama lafiya ga wasu rukunin yanar gizon da suke cinyewa 'yan albarkatu kuma cewa su kanana ne. Amma idan sun girma ko sun yi yawa, mafi kyawun zaɓi shine a sami keɓaɓɓen gidan yanar gizon. Wato, wanda aka keɓance sabar ko mashin a cikin asusu ɗaya kawai, ke iya jin daɗin duk albarkatun.

Amfani da misali na birni, sabar sadaukarwa zata zama kamar yin hayar gida ne don kanku, yayin da sabar da aka raba zai zama kamar samun gida ne tare.

A halin yanzu, bambance-bambance tsakanin uwar garken da aka keɓe da sadaukarwa sun narke, tun da, tare da bayyanar VPS (Virtual Private Server), abin da aka yi shi ne amfani da sabar ɗaya don duk abokan ciniki, kamar waɗanda aka raba, amma tare da fa'idodi na sadaukarwa ta hanyar karɓar kowane aiki mai zaman kansa a cikin na'ura mai kama da tsari.

Wadannan nau'ikan sabis sune mafi yawan yau. Suna ba manyan cibiyoyin bayanai damar raba manyan kayan masarufi tare da abokan ciniki. Ta yadda kowa da nasa sararin kamala musamman, tare da albarkatun vRAM, vCPU, adana kamala, hanyoyin sadarwa na kamala, da dai sauransu. Wannan kuma yana ba da damar faɗaɗa sabis ɗin da samun ƙarin albarkatu idan an buƙata, ba tare da buƙatar canza sabar ta zahiri ba.

Bugu da kari, suna gabatar da wani ƙarin fa'ida, kuma shine cewa idan wani abu ya faru da ɗayan waɗancan VPS, ba zai shafi sauran ba. Wannan godiya ne ga gaskiyar cewa, kodayake duk abokan cinikin suna amfani da na'ura ɗaya (uwar garke), tare da VPS albarkatun sun kasu don samun sabobin saiti da yawa waɗanda ke aiki azaman na'ura mai zaman kanta, tare da kasafta albarkatu, tsarin aiki, software, da sauransu. .

Dedicated hosting vs sadaukar uwar garke

Wasu lokuta, wasu kwastomomi suna da shakkun shin hakan iri ɗaya ne sadaukar da kai da kuma sadaukarwa ta uwar garke. A zahiri, lokacin da aka gabatar muku da ɗaya ko wani sabis, yawanci suna magana akan abu ɗaya, ana amfani dasu iri ɗaya.

Ko da yake, eh muna da tsauriSabis ɗin sadaukarwa shine inji da aka haɗa da Intanet wanda zai iya samar da wasu nau'ikan sabis ga abokan cinikin sa. Madadin haka, tallatawa yana nufin musamman zuwa gidan yanar gizo a cikin sabar. Kamar yadda nayi tsokaci a baya, a cikin wannan sabar za a iya karbar bakuncin masauki da yawa idan aka raba shi, ko kuma idan an sadaukar dashi ta hanyar VPS.

A halin yanzu, wasu ayyuka Cloudididdigar Cloud suna da faɗi sosai, kuma suna iya bayar da karɓar baƙi da duk wasu ayyuka: sarrafa kwamfuta, tsayawa don amfani da tsarin aiki da ƙa'idodin aikace-aikace, da dai sauransu. (duba IaaS, SaaS, PaaS, ...).

Muhimmancin canjin dijital

Canjin dijital, kasuwanci, rikici, annoba

Kafin zuwan na SARS-CoV-2 annoba, canjin dijital na kamfanoni yana da mahimmanci. Amma bayan Covid-19, kusan ba zaɓi bane, amma wajibi ne. Sanya sabbin fasahohi a hidimar kasuwancinku na iya rage farashin da inganta riba.

Kuma ɗayan matakai na farko don fara wannan canjin a cikin kasuwancin ku, ko a cikin SME, shine ƙirƙirar gidan yanar gizo da samo masa masauki. Kamar haka zaku fara isa ga duk waɗancan mutanen da yanzu basu kai ba sabis ko samfur naka. Ko dai saboda suna nesa da kasa, ko kuma saboda ba zasu iya zuwa wurin kafa ba ta hanyar takurawa.

Sauran fa'idodi wannan canjin ya wuce:

  • Kuna iya samun ƙari bayanai da kididdiga game da abokan cinikin ku. Wannan zai ba ku damar sanin abin da suke buƙata, yanke shawara mafi kyau, ko yadda za ku inganta shirin tallan ku.
  • Digitization shima yana sauƙaƙa ƙungiya na kasuwanci. Za ku iya gudanar da kasuwancinku ta kan layi tare da ɗimbin kayan aikin software waɗanda ke sarrafa abubuwa da yawa ta atomatik, kamar dandamali na e-commerce, aikace-aikacen haɗin gwiwa, da sauransu.
  • Mafi kyau daidaita zuwa canje-canje, godiya ga ainihin lokacin tattara bayanai. Wannan ikon amsawa a gaba yana da mahimmanci a lokacin rashin tabbas ko yanayi irin wannan rikicin.
  • Yana ba da izinin rarraba aiki, kuma yana sauƙaƙe telecommuting.
  • Wani lokaci yana guje wa yin aiki daga na gida, don haka gidan yanar gizo zai iya ajiye muku kudin hayar kafa, takardar kudin wuta, ruwa, kayan daki, da sauransu. Hakanan wannan yana da tasiri akan farashi, wanda zai zama mafi gasa ta hanyar rashin shigar da waɗancan kuɗin a cikin ribar da ake samu.
  • Reacharin girma na kasuwancinku. Ganin cewa kafin ku isa ga citizensan closean ƙasa da ke kusa da kasuwancin ku, yanzu zaku iya kaiwa ga duk duniya.
  • Zai inganta darajar kamfanin ku kuma kuna da mafi yawan abokan ciniki tare da ayyuka.
  • more agility, rage tafiyar matakai na tsarin mulki.
  • Da dai sauransu.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

cloudididdigar girgije, ƙididdigar girgije

Samun uwar garken sadaukarwa yana da nasa abũbuwan da rashin amfani, kamar kusan kowane sabis.

Idan muka koma da ab advantagesbuwan amfãni, fita waje:

  • Ƙasawa: ba lallai ne ku raba albarkatu ba, injin ɗin zai kasance cikakke ne gare ku. Wannan yana ba da 'yancin kai, haɓakawa, da haɓaka aiki mafi girma.
  • Control: zaka iya sarrafa sabar yadda kake so.
  • Tsaro: Ta hanyar raba albarkatu tare da wasu ayyukan, za a rage fuskantar wasu barazanar.
  • Kulawa: Saitunan sadaukarwa suna da sauƙin kulawa, tun da yake sabobin da aka raba, ko VPS, suna da ɗan rikitarwa.
  • Sassauci: ya fi dacewa, iya sadaukar da sarari da albarkatu ga ainihin abin da kuke buƙata, tare da adadi mai yawa na dandamali da manajan abun ciki. Kuna iya zaɓar tsarin aiki na sabar tare da mafi girman 'yanci ...

Hakanan yana da rashin dacewarta:

  • Farashin: kasancewa masu sadaukarwa sun fi tsada fiye da karɓar baƙi ko sabobin VPS. Kodayake, yana da daraja saboda fa'idodin da suke bayarwa.
  • Wahala: idan kuna sarrafa cikakken sabar, yakamata ku sami cikakken horo. Kodayake yawancin sabis na gajimare yawanci suna yi muku abubuwan kulawa da ayyukan gudanarwa.

Don haka zan iya hayar sabar da aka raba?

Gabaɗaya, idan kawai kuna son ƙaramin gidan yanar gizo, blog, ko makamancin haka tare da ƙananan zirga-zirga, baku da buƙatar hakan hayar uwar garke sadaukarwa. A gefe guda kuma, sabobin sadaukarwa sune mafi kyawun zaɓi don rukunin yanar gizon sabis, shagunan kan layi, da sauran dandamali tare da manyan ƙarfin (babban ƙarfi, yawan yawan ziyara ko yawan zirga-zirgar bayanai,…).

Hakanan ya dace da waɗancan ayyukan waɗanda na iya farawa kaɗan, amma suna da annabta don girma da yawa. Wannan ba zai haifar da takurawar albarkatu na dogon lokaci ba.

Yadda zaka zabi sabar sadaukarwa

cibiyar bayanai, cibiyar bayanai

Sabar ba komai bane face babban ƙarfin kwamfuta. Sabili da haka, lokacin da kuka je zaɓar sabobin sadaukarwa, yakamata ku kalli bangarorin fasaha ɗaya kamar lokacin da kuka sayi PC:

  • CPU- Servers yawanci suna da microprocessors masu yawa, ma'ana, manyan kwakwalwa. Aiki zai dogara ne akan su yayin gudanar da tsarin aiki da software wanda aka shirya akan sabar. Saboda haka, yana da mahimmanci suyi kyau. Game da VPS, zai zama vCPU, ma'ana, CPU mai kama da aiki.
  • Memorywaƙwalwar RAM: babban ƙwaƙwalwar yana da mahimmanci, saurin abin da komai ke motsawa zai dogara ne akan shi. Tare da ƙwaƙwalwar ajiya mai jinkiri, jinkiri mai girma, ko ƙaramin ƙarfi, CPU ba zai iya yin abubuwan al'ajabi ba. Adadin da ake buƙata zai dogara da yawa a kan kowane batun musamman, tunda ba duk abokan cinikin ke buƙatar abu ɗaya ba.
  • Ajiyayyen Kai: Hard disk din wani bangare ne mai mahimmanci. Wasu sabobin sadaukarwa har yanzu suna amfani da rumbun ƙarfin maganadiso (HDDs), wanda zai zama mai hankali, amma yawanci yana da ƙarfin ƙarfin. Wasu kuma sun fara amfani da kakkarfan rumbun kwamfutoci masu ƙarfi (SSDs), tare da saurin gaske. Gabaɗaya, baku damu da amincin a kowane hali ba, tunda suna amfani da tsarin RAID. Wadannan tsaran tsarin suna nufin cewa idan faifai ya gaza, ana iya maye gurbinsa ba tare da asarar data ba.
  • Tsarin aiki: yana iya zama Windows Server, ko wasu rarraba GNU / Linux. A wasu lokuta da ba safai ba zaka iya shiga cikin wasu irin tsarin UNIX, irin su Solaris, * BSD, da sauransu. Saboda karfinta, tsaro, da kwanciyar hankali, Linux ta yi galaba a cikin mutane da yawa, ban da samun ƙarancin kulawa da buƙatun gudanarwa.
  • Canja wurin bayanai- Yana nufin ƙarar bayanan da za'a iya canzawa kan layukan sadarwar waɗannan sabobin. Abu ne da masu ba da sabis ke iyakance shi a wasu ayyukan, ko kuma suna da marasa iyaka a wasu waɗanda suka fi tsada. A kowane hali, ya kamata a daidaita shi da abin da kuke buƙata don ziyara ko canja wurin da zaku yi.

Wani tambayoyi wannan na iya ba ku sha'awa irin nau'in kwamiti ne da yake da shi, ko wasu kayan aikin da za su iya samarwa, kamar rajistar yanki, sabis ɗin imel, ɗakunan bayanai, da sauransu.

Mahimmancin GDPR

Tutar Tarayyar Turai (EU)

Lallai kun ji GAYA-X, wani aikin Turai mai ban sha'awa don dandamalin girgije wanda ya cika buƙatun Dokar kare bayanan Turai. Wani abu mai mahimmanci don mutunta haƙƙin sirri da kiyaye bayanan a cikin yankin Turai (ko kasawa hakan, cewa suna bin sa GDPR).

Idan wannan yana da mahimmanci a cikin yanayin mutane, ya fi haka lokacin da kake amfani da bayanai masu mahimmanci a cikin kamfani, ko abokan cinikin sa. Matsalar ita ce gano ayyukan da suka dace da waɗannan dokokin kuma masu gasa ke da wuya. Har ma fiye da haka idan akayi la'akari da babban tasiri da karfin abin da ake kira GAFAM (Google, Amazon, Facebook, Apple, da Microsoft).

Nemo sadaukar sabobin da aka shirya akan cibiyoyin bayanai a cikin Turai, kuma yin gasa ba shi da sauƙi. Misali na iya zama Ikoula., Kwararren mai ba da sabis na gidan yanar gizo, sabar sadaukarwa, da lissafin girgije. Bugu da ƙari, suna da ƙwarewa sosai tun 1998.

sadaukar sabobin

Cibiyoyin bayanan ku suna cikin Faransa, a wurare biyu a Reims da Eppes, haka kuma a Holland da Jamus (har da Amurka da Singapore, amma kuna iya zaɓar idan kuna da fifiko). Cibiyoyin da aka mallaka, kuma ba filayen haya ba kamar yadda yake faruwa a wasu ayyukan. Bugu da kari, tana da rassa a cikin Netherlands da Spain. Kari kan haka, suna da kyakkyawar sabis na taimako na yau da kullun 24/7 a wurinku.

tsakanin Sabis na Ikoula tsaya waje:

  • VPS
  • Girgijen jama'a
  • Sabis da aka keɓe
  • Gidan yanar gizo
  • Correo electrónico sana'a kuma yankuna yanar gizo mallaka
  • Takaddun shaida SSL / TLS don tsaro
  • Cloud madadin
  • Hanyoyi masu sauƙi don gudanarwa

Bayan haka, za ku so shi don wasu halaye kamar:

  • Yi amfani da bude tushen da ayyukan kyauta kamar Kubernetes.
  • Ser amintaccen muhalli, kasancewa mafi girmamawa tare da mahalli ta hanyar amfani da makamashi mai sabuntawa na 100% a cibiyoyin bayanansu (ka tuna cewa cibiyoyin bayanai suna cinye makamashi mai yawa, kuma wannan yana da mahimmanci).
  • Suna goyon bayan farawa, wanda zai iya zama kyakkyawan haɓaka idan kuna farawa.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.