Yadda ake amfani da umarni waɗanda suke aiki tare da fayil ɗaya a lokaci guda tare da duk fayilolin da kuka zaɓa

Yawancin lokuta muna buƙatar gudanar da rubutun don canza pdf zuwa rubutu, canza fayilolin .doc zuwa html, da sauransu; ma'anar ita ce cewa waɗannan umarnin suna karɓar fayil ɗaya kawai a lokaci guda kuma wannan yana da matukar wahala a gare mu idan muna buƙatar yin aiki iri ɗaya a kan fayiloli da yawa, musamman lokacin da muke yin rubutun.

Ina ba da shawara don magance wannan matsala ta amfani ls, sed, grep, wayyo y sh. Abinda zamuyi shine ƙirƙirar layin umarni daidai a kowane layi kuma aiwatar dasu tare da sh, kuma tunda sh zai aiwatar da layi ɗaya lokaci ɗaya, yawan amfani da memorin rago ba zai ƙaru ba, wanda tare da wasu hanyoyin har ma zai iya daskare injuna marasa ƙarfi.

Bari mu ga yadda ake aiwatar da wannan jerin umarnin.

1- Abu na farko da zamuyi shine gabatar da fayilolin da za'a yi amfani dasu ta hanyar ls:

ls --directory /camino/a/carpeta/*.ext

2- Sannan za mu buƙaci waɗannan fayilolin don zartar da ƙaidodi «/ hanya / zuwa rukuni na
fayiloli«

ls --directory /camino/a/carpeta/*.ext | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/'

3- Yanzu wayyo zai kasance a shirye don karɓar bayanan.

ls --directory /camino/a/carpeta/*.ext | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print $0}'

Saboda wayyo yana da nasa harshen za mu buƙaci rarrabe ƙididdigar da muke son bayyana don ɗaukar rubutu a tsakanin sauran ayyukan da muke buƙatar amfani da baya \ Bari mu ga yadda za a raba wasu.
Ware adadin

\”

Nuna koma baya a cikin fitarwa (za mu buƙaci buga sanduna uku)

\\\

Wani lokaci zamu buƙaci mai raba keɓancewa, kawai rubutu ko tsokaci waɗanda suka bayyana a cikin bangarorin baya biyu za a iya fitarwa:

'""'\"\'""'

4- Bari mu ga yadda za a sake suna duk fayilolin da aka jera ta amfani da umurnin mv kawai don shigar da kari. (Yanzu don jera fayil ɗin zamu buƙaci amfani da haɗin "$ 0" duk lokacin da muke buƙatar amfani da shi)

ls --directory /camino/a/carpeta/*.ext | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print "mv "$0" \"`dirname

"$ 0 ″" / Rubuta-kowane -``sunan suna "$ 0 ″" \ ""} '| sh

Ara bayanin kulawa a ƙarshen kamar yadda aka nuna a cikin jerin da suka gabata haɗuwa « | sh »Wanne ya tura bututun mai zuwa wannan mai fassarar umarni

Bari mu ga wasu misalai da aka shirya don ƙirƙirar rubutu.

Misalai:

1- Sanya dukkan pdfs da aka jera cikin fayilolin rubutu.

ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print "pdftotext",$0}' | sh

A wannan yanayin ba lallai bane a zaɓi fayil ɗin fitarwa tunda pdftotext yana haifar da fayil ɗin rubutu ta atomatik tare da sunan tushe da keɓancewa .txt idan kuma kawai idan kuna aiki tare da fayil guda ɗaya.

2- Bari mu ce muna so mu yi amfani da tasiri ga hoto amma ba tare da canza asali ba, bari mu ga misali tare da tasirin motsi wanda sananne ne ga tambarin Windows XP, tunda tuta ce mai tasirin tasirin (don a ƙara fahimtar wannan tasirin, shi ne an ba da shawarar yin amfani da shi azaman hoto tare da tsawo .png).

ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print FS="convert -wave 25x150

"$0"","\"\`dirname "$0"`/`basename "$0" | sed '"'"s/\\\\.[[:alnum:]]*$//"'"'`-wave.`basename "$0" |
rev | awk -F . \'"'"'\{print $1}\'"'"'\ | rev`'""'\"\'""' "}' | sh

Lura: ana yin hanyoyi da yawa a cikin wannan jeri:

  • Toaya don samun babban fayil inda fayil ɗin yake tare da laƙabi
  • Wani don samun sunan tushe, amma cire ƙarin fayil ɗin da aka faɗi
  • Wani don samun izinin keɓance fayil ɗin.

3- Yanzu bari mu ga yadda za a sake suna wani rukuni na fayiloli ta hanyar sanya lambar daidai a gaban sunan (ƙarin lambobi).

ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print FS="mv "$0" '""'\"\'""'`dirname
"$0"`/"FNR"-`basename "$0"`'""'\"\'""' "}' | sh

Don shigar da lambar, an yi amfani da yaren awk na ciki tare da zaɓi "FNR" wanda ke lissafa kowane layi na fitarwa, don haka ana iya sanya lambar a gaban ko bayan rubutu.

Bari mu ga yadda za a sanya prefix na lamba (sanya lamba a ƙarshen, amma kafin kebewa) wannan zaɓin yana aiki ne kawai idan fayil ɗin yana da.

ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print FS="mv "$0" \"`dirname
"$0"`/`basename "$0" | sed '\'s/\\\\.[[:alnum:]]*$//\''`-"FNR".`echo "$0" | rev | awk -F .
'""'\'\'""'{print $1}'""'\'\'""' | rev `\" " }' | sh

4- Bari mu ga wani misali inda zamu shigar da bayanai ko zaɓi ƙungiyar ayyuka, ɗauka a matsayin misali batun da muke cire kariyar kalmar sirri daga fayiloli pdf da yawa waɗanda suke da kalmar wucewa iri ɗaya. (A wannan yanayin zamuyi amfani da zenity azaman maganganun maganganu)

zenity --entry --hide-text --text "introduzca la clave de desbloqueo" > $HOME/.cat && ls
--directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print FS="pdftk "$0" input_pw `cat
$HOME/.cat` output \"`dirname "$0"`/`basename "$0" .pdf`-unlock.pdf\" "}' | sh && rm
$HOME/.cat

Dogaro da sigar zenity, zaɓin don kalmar sirri na iya zama kawai –magana.

Kamar yadda kuka gani, maƙasudin shine don yin kyanwa na fayil wanda za'a ƙirƙira shi a farkon layin sau ɗaya kawai sannan kuma za'a cire shi da zarar fassarar ta kammala.

5- Wani mai amfani shine, lokacin da muke buƙatar ƙaddamar da fayiloli da yawa waɗanda aka tara cikin .zip

ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print "unzip -x "$0" "}' | sh

Dole ne a raba ƙarin ƙididdigar tare da sarari inda ake amfani da zaɓi "$ 0"
Misali
"unzip -x "$0" "

6- Bari mu ga misali don kare pdf tare da kalmar wucewa, ba da damar karatu amma an kiyaye shi daga kwafin bugawa ko wasu zaɓuɓɓuka, (zaɓukan da aka jera a cikin akwatin maganganun su ne waɗanda za a ba da izini a cikin pdf, idan ba ku so ku ba da izinin kowane daga cikinsu, kar a zabi babu).

zenity --separator " " --multiple --text "Seleccione los Opciones que quiere permitir" --column "Opciones" --list "Printing" "DegradedPrinting" "ModifyContents" "CopyContents" "ScreenReaders" "ModifyAnnotations" "AllFeatures" > $HOME/.cat && zenity --entry --hidetext --text "Teclee la contraseña de protección" > $HOME/.cat2 && ls --directory "$@" | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print FS="echo \"pdftk \\\"`echo "$0"`\\\" output \\\"`dirname "$0"`/`basename "$0" .pdf`-locked.pdf\\\" allow `cat $HOME/.cat` owner_pw \"`cat $HOME/.cat2`\"\" | sh "}' | sh && rm $HOME/.cat $HOME/.cat2

Tare da waɗannan misalai an misalta yadda za a yi amfani da wannan zaɓin don sauyawa, gyara ko sake suna fayiloli da yawa tare da rubutu ɗaya kuma ba juya su da hannu ɗaya bayan ɗaya ba. Amfani da ƙwaƙwalwar ajiya tare da wannan zaɓin yana da kaɗan, ya dogara da umarnin da ake amfani da shi, tunda ba ya canza su a lokaci ɗaya amma ɗayan bayan ɗaya.

Wannan zaɓin na iya zama da fa'ida sosai idan muna son sauya dukkanin rukunin bidiyo tare da mencoder ba tare da wannan ya haɗa su ɗaya ba; zaku iya shirya rubutun wannan kuma kawai zasu sanya ls --directory %F | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print "script-convertir-video "$0" "}' | sh && zenity --info --text "Todas las conversiones han terminado"

Fin


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Ramiro m

    Shin ba zai zama da yawa ba, amma YA fi sauƙi a yi duk wannan ta amfani da maganganu na yau da kullun ko katunan daji? Ban fahimci menene bambanci tsakanin wannan ba da sanya rayuwar ku mai rikitarwa da wannan.

  2.   crotus m

    Gaskiya tahed, kuna da babban ilimin umarnin Linux. Da amfani sosai!

    1.    KZKG ^ Gaara m

      Haka ne, Na san za mu koya da yawa tare da shi a nan hahaha.

  3.   hexborg m

    Ina tsammanin wannan ya fi sauki:

    ls -d / tafarkin/to/ fayil//.e.ext | yayin karanta fayil; yi UMARNI "$ fayil"; yi

    Madadin UMARNI zaka iya sanya duk abin da kake so kuma yana aiki koda kuwa fayilolin suna dauke da sarari mara kyau muddin zaka sanya $ file tsakanin zancen. Ba kwa buƙatar amfani da sed don wannan ko ƙirƙirar umarnin tare da awk. Hakanan wannan yana ƙaddamar da ƙananan matakai.

    1.    Ankh m

      o:
      domin ina cikin $ (ls -d /path/a/folder/*.ext); yi UMURNI "$ i"; yi;

      1.    hexborg m

        Wannan yana da kyau, amma idan sunayen fayil ɗin sun ƙunshi blanks baya aiki. 🙂

        1.    tafi m

          A zahiri, hexborg shine dalilin da yasa aka faɗi rubutun fitarwa a farkon da ƙarshen kowane layi tare da wannan zaɓin:
          ls –directory | sed 's / ^ / »/' | sed 's / $ / »/'

          Na fayyace cewa ana iya amfani da nemo don bincika ƙananan ƙananan.

          1.    hexborg m

            Amma da dabaru na ba lallai bane. ls tana fitar da cikakkun sunayen fayiloli guda ɗaya akan kowane layi kuma karanta karanta layi bi layi kuma ya bar sunan fayil ɗin a cikin fayil ɗin mai canzawa ko yana da sarari a sarari ko babu. Kuna buƙatar sanya maganganun kusan $ fayil yayin amfani da shi a cikin umarnin.

          2.    Hugo m

            Na yarda cewa a cikin binciken zai iya zama ƙasa da wahala. Bari mu ɗauki wannan misalin daga labarin:

            ls --directory “$@” | sed 's/^/"/' | sed 's/$/"/' | awk '{print "pdftotext",$0}' | sh

            Hakanan za'a iya cika shi kamar wannan, kuma tabbas zai iya gudu da sauri:

            find . -type f -print0 | xargs -0 pdftotext

            Wancan ya ce, labarin maraba ne, yana da kyau koyaushe koya game da wasu hanyoyin yin wani abu.

        2.    Ankh m

          Idan kun lura da $ i yana cikin ƙididdiga. Wannan ya sa tsere sararin samaniya ba shi da amfani.

          1.    hexborg m

            Ee, amma mai aikin $ () ya fadada sunayen fayil ba tare da sanya ambato a ko'ina ba, don haka mai sauyawa tuni na kama sunayen fayilolin da aka yanka. Gwada shi a cikin tashar a cikin kundin adireshi wanda ke da fayiloli tare da sarari a cikin sunaye.

  4.   Leo m

    Kyakkyawan kyau, mai rikitarwa, amma mai ban sha'awa sosai.

  5.   helena_ryuu m

    wannan abin ban mamaki ne, mai girma !!!!

  6.   msx m

    Madalla, filastik ɗin GNU / Linux bashi da iyaka.

  7.   Natalia m

    Ya ƙaunataccen mai rubutun ra'ayin yanar gizo,

    Ni ne Natalia, Manajan Sadarwa a Paperblog. Bayan ganowa, Ina tuntuɓar ku don gayyatarku don sanin aikin Paperblog, http://es.paperblog.com, Sabbin aikin jarida dan kasa. Paperblog wani dandamali ne na dijital wanda, kamar mujallar blog, ke buga mafi kyawun labarai na tallan rajista.

    Idan manufar ta burge ku, kawai kuna ba da shawarar shafin yanar gizan ku don shiga. Abubuwan zasu kasance tare da sunanku / sunan ku da sunan fayil ɗin ku, da kuma hanyoyin haɗi da yawa zuwa asalin yanar gizo, a farkon da ƙarshen kowane ɗayan. Za'a iya zaɓar waɗanda suka fi ban sha'awa ƙungiyar don bayyana akan Shafin Farko kuma za a iya zaɓar ku a matsayin Marubucin ranar.

    Ina fatan za ku himmatu da aikin da muka fara da irin wannan sha'awar a watan Janairun 2010. Ku duba kuma kada ku yi jinkirin rubuta mini don ƙarin bayani.

    Karbi gaisuwa mai kyau da kyau,
    Natalia