Digitize VHS kanda kutoka usambazaji wako wa GNU / Linux

Los Virekodi vya mkanda vya VHS (VCRs) Hawatakuwepo milele, wala kanda za VHS hazitadumu milele, kwa hivyo kidogo kidogo itakuwa ngumu zaidi kuweka video zetu zote katika muundo huu wa zamani. Ikiwa ni juu ya sinema, uwezekano mkubwa kuwa tayari zimerejeshwa na kuwekwa kwenye dijiti, kwa hivyo tutazipata katika fomati kama vile DVD, BD, nk. Lakini hatutapata video zote zilizowekwa kwenye dijiti, hii ndio kesi ya rekodi zetu za nyumbani.

Kwa hivyo, ikiwa una kinasa video cha VHS kwenye Runinga yako, ni bora kuanza haraka iwezekanavyo ibadilishe iwe fomati ya dijiti kuweza kuihifadhi kwa njia ya kudumu na salama zaidi, kuzuia upotezaji wa video hizi wakati hatuwezi kupata VCRs, hata mkono wa pili. Na mchakato ni rahisi kuliko unavyofikiria, na inaweza kufanywa kutoka Linux.

1-Vifaa vinahitajika:

Jambo la kwanza ni kuwa na VCR au VCR kucheza mkanda wa VHS. Katika kompyuta tunayotumia kwa ubadilishaji, itakuwa muhimu pia kuwa kitu cha msingi, a kadi ya kukamata video. Ikiwa unatumia kompyuta ndogo unaweza kuipata nje na ukitumia desktop, labda unapendelea PCI.

Chagua kadi inayoambatana na Linux, ambayo ni kwamba, kuna madereva ya kernel ya bure. Hii ilikuwa maumivu ya kichwa, lakini siku hizi ni kawaida kwamba wanaojulikana tayari wana msaada kwa Linux (Hauppauge, Avermedia, ...). Inawezekana kwamba ukitumia distro ya bure ya 100% utakuwa na shida ya kusanikisha vifurushi fulani vya codec na firmware maalum kama vile ivtv-firmware.

Mara tu kadi ya kukamata video ikiwa imewekwa, lazima iwe na muunganisho wa RCA ili kuweza kuiunganisha kupitia RCA cable kwa VCR, kila kitu kiko tayari kuanza ubadilishaji au ujasilimali

2-Angalia pato la video

Mara tu kila kitu kikiwa kimeunganishwa na tayari, tunapaswa kufungua kicheza video kama VLC au mplayer kuweza angalia pato la video kwamba tumeunganisha na pembejeo yetu ya kinasa video inakamatwa kwa usahihi. Vinginevyo itakuwa muhimu kusanikisha madereva vizuri au kifurushi ambacho nimetaja hapo juu. Kimsingi haipaswi kuwa na shida, kila kitu kinapaswa kuwa sawa na uone video ambayo inacheza kwenye VCR.

Unapaswa pia kuwa na vifurushi vingine vya msingi vilivyowekwa kama ffmpeg na v4l-utils kufanya kazi na ishara ya video ... Na uisanidie kukubali uingizaji wa RCA (ikiwa una kebo ya coaxial au S-video itabidi ubadilishe hatua hii):

v4l2-ctl -i 2

3-Anza kutumia dijiti

kwa anza kurekodi kile kinachotuingia kupitia kifaa cha kukamata video, tunaweza kutumia programu tofauti, ingawa chaguo nzuri kwa hii ni kutumia moja kwa moja mplayer ili iweze kunasa kutoka kwa kifaa chetu cha kukamata, kwa upande wetu / dev / video0:

mplayer -cache 8192 /dev/video0 -dumpstream -dumpfile mi_video.mp4

Na kwa hayo tutapata video ya dijiti inaitwa my_video.mp. Kwa njia, hakikisha video imerudishwa kwa usahihi au utanasa video hiyo kwa sehemu ...


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 3, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Ulimwengu wa Tecprog alisema

    Wapole sana, asante sana kwa kushiriki kiingilio hiki, kwa upande wangu, kwa kuwa ni maandishi ya kwanza ambayo ninakagua jinsi ya kunakili kanda hizo; hapa tuna mkanda kutoka mwaka 1998 na ninaweka wakati wa familia ndani yake, badala ya hatua hii ya kwanza ninajipa moyo na hamu zaidi ya kufanya hatua hii na kwamba kila kitu kinakwenda vizuri sana, asante! 😀

  2.   gmolea alisema

    Asante sana kwa nakala hiyo, kuna wengi ambao wanajiuliza swali hili haswa na inaweza kuwa njia nzuri ya kufanya upendeleo au kupata pesa kidogo.
    Ninaona kuboreshwa kwa kifungu hicho kwani itakuwa hatimaye kutumia fomati ya kisasa ya kukandamiza kupunguza saizi bila kupoteza ubora: h.265 ya kisasa au HEVC.
    Nilipata nafasihttps://trac.ffmpeg.org/wiki/Encode/H.265ambapo walielezea jinsi ya kubana katika codec hiyo lakini aac ya sauti haina hiyo kwa default LinuxMint 18 au Ubuntu 16.04 kwa hivyo ilibidi nisasishe na:
    sudo kuongeza-apt-repository ppa: jonathonf / ffmpeg-3
    sasisho la apt apt && sudo apt kuboresha

    Amri ni:
    ffmpeg -i chanzo faili -c: v libx265 -crf 28 -c: aac -b: 128k mpya.mp4

    Nimetumia haya yote kuhamisha kanda za minidv kutoka kwa kamkoda kwenda kwa kompyuta kupitia firewire na saa ambayo ilichukua gigabytes mbichi 12 iliniacha kwenye megabytes 300.
    Ikiwa imefanywa na faili nyingi kwa wakati mmoja, basi kwa kitanzi:
    kwa i in / source_path / *; ffmpeg -i "$ i" -c: v libx265 -crf 28 -c: aac -b: 128k "$ {i%. *}. mp4"; kumaliza

    Tiu ĉi hizi ĉio.

    1.    Najua alisema

      gmolleda swali ninajaribu kukamata kamera ya mkono kutoka kwa kamera ya zamani ya video lakini sijui jinsi ya kuifanya kabla sijainasa na kino na kisha na kdenlive lakini sasa kino kama haipo na kdenlive haina chaguo tena. na kusema kuifanya moja na dvgrab lakini haifanyi kazi, inatoa kosa na sijui nifanye nini. Napenda kufahamu msaada wako.