Jinsi ya kushiriki faili kwenye mtandao wa Linux

Huyu huenda kwa mwenzetu Claudio, ambaye anataka kujifunza jinsi ya kusanidi mtandao wa Linux bila kutumia Samba. Katika maoni yasiyokuwa ya urafiki, Claudio anaomba uundaji wa GUI kuweza kutekeleza kazi ambayo maelfu (ikiwa sio mamilioni) ya watu tayari wamefanya na wataendelea kuifanya ... kama kazi nyingi hii ni kwa kufariji, na yeye hapendi mengi, pendelea kuunda GUI ili kuweza kuitumia kwa urahisi (angalau Windows kama anasema) mtandao wake wa ndani. Wacha kwanza tuangalie hii kidogo kabla ya suluhisho.

Hali ya biashara vs FOSS

Wacha tuiweke rahisi tangu mwanzo ... Hili ni jambo ambalo kila wakati linadaiwa katika miradi ya FOSS (Bure na Programu ya Chanzo wazi), ukosefu ubora kazini. Nimesikia kila wakati, lakini vile juego ni bora kuinunua kutoka kwa kampuni tal kwa sababu ni bora, mpango kama huo ni mejor kuliko toleo lake la bure, mfumo kama huo ni mejor kuliko mwingine huru. Wacha tuone ni kwanini hii ni:

kampuni tal viva ya programu yako

Ikiwa mimi ni kampuni na kazi yangu ni kuuza programu, hiyo inamaanisha lazima niuze kitu sana nzuri kwa watu kuinunua, na kwa hivyo lazima kulipa kwa watengenezaji wangu kuipata, na hii ndio mwanzo wa jambo hili, programu ya bure na katika hali zingine chanzo wazi hutengenezwa na nia njema. Watu hawalipwi kuendeleza kitu kwa wengine. Kwa hivyo ukiniambia habari yako programu mfumo au chochote kilicho bora kuliko toleo lake la bure, nakuambia, labda, lakini kuna shida kubwa na hiyo:

Imefanywa kukufanya uwe tegemezi

Hii ni kama dawa ya kulevya, programu unayotumia zaidi ya umiliki, ndivyo uwezo wako wa kufikiria na kusuluhisha mambo kwa uhuru unapungua. Wacha tu tufikirie hii kwa sekunde, je! Unajua ni wapi unapata zaidi, katika mauzo au matengenezo? Jibu la hii ni rahisi, bila kujali mpango au mfumo ni ghali vipi, faida katika matengenezo itakuwa kubwa kila wakati kuliko faida inayouzwa, kwa sababu wakati wa shida, haijalishi ni kiasi gani cha pesa ambacho lazima kiwekezwe kuisuluhisha kwa sababu kwa urahisi haiwezi badilisha miundombinu wakati huo.

Umuhimu ni mama wa uumbaji

Njia isiyo rafiki ya kuomba GUI sio sababu ya kutosha kuifanya, na wakati huo huo, samahani ikiwa inaumiza Claudio, lakini nina mambo muhimu zaidi ya kufanya na miradi ya kushiriki kuwekeza wakati wangu katika kutatua ukosefu wako wa uhuru na usumbufu wako wa akili. Lakini kwa kuwa umeuliza, sawa, tutaelezea kwa nini hakuna GUI bado kwa kitu ambacho Windows ni rahisi sana.

Unaposhiriki folda kwenye windows unaunda mashimo ya usalama

Hapa zaidi ya mmoja ataniambia nimekosea na nk nk .. lakini ukweli ni kwamba wakati unatumia nmap Kutambua kompyuta ya windows, labda ikiwa iko kwenye mtandao "wa kuaminika", itakuwa ikiendesha huduma kwenye bandari fulani kuweza kushiriki faili. Hii sio hatari tu, lakini inajulikana sana kwamba mengi ya mashambulio mafanikio yalitokea kwa sababu ya kugawana upatikanaji kupitia mtandao. Lakini kwa nini hii inatokea? Kweli kwa sababu falsafa  Windows inakufundisha kusema SI bila kujua haswa kinachotokea. (Kumbuka utegemezi?) Njia rahisi sana ya kutatua hii itakuwa kutunza vifaa vizuri, lakini kama falsafa Windows sio hiyo, hapa ndipo mahali matengenezo inakuja kucheza, na inakufanya lazima hitaji ya mtu kukufanyia mambo.

Sio lazima

Ikiwa lazima ni mama wa uumbaji, bila ya lazima, basi hakuna kitu. Hili ni jambo rahisi kuelewa, ikiwa watu wanaotumia (kawaida wasimamizi wa mfumo, au watu wanaotumia seva) hawaitaji, hawataiunda. Katika visa maalum sana (kawaida katika programu ya bure) waundaji hujiweka kidogo kwa miguu ya wasio na uzoefu na kuamua kusaidia kuunda GUI (Git ina GUI kwa wale ambao wanataka kuijaribu), lakini tena, hii ni safi nia njema ya waundaji, kwani kiwango cha kazi halisi ni kubwa sana, na watengenezaji ni wachache, kwamba kazi hizo zimeshushwa kwa muda wa bure kutoka kwa msanidi programu mwenye moyo mwema. (Kumbuka kuwa hakuna mtu anayekulipa kuifanya, na bado unayo familia, kazi na majukumu)

Uonevu hautakuwa suluhisho kamwe

Chukua hii kama ushauri na maoni kwa wale wote waliosoma, nakumbuka video nyingi ambayo niliwahi kuona ya mahojiano na Obama (mtu ambaye namuona mfano mzuri wa mtu), ambapo mtu mwenye hasira anaanza kumkosoa na kumtukana na hakufanya hivyo. hakuna chochote. Hakufanya chochote, sio kwa sababu hakuweza, ambayo ni kwamba, alikuwa mtu mwenye nguvu zaidi kwenye sayari wakati huo, lakini kwa sababu alijua hapaswi kujishusha kwa kiwango hicho. Hilo sio na halitakuwa suluhisho katika maisha haya, kuingia kwenye malumbano kamwe hakutaleta chochote kizuri, kuna watu ambao wanaweza kuamini kuwa inafanya, lakini angalau vitisho na maoni ya X hayatanisonga. Niliiacha tu kama maoni huru kabla ya kuanza mafunzo.

NFS

Mfumo wa Picha ya Mtandao ni itifaki ya kiwango cha maombi ambayo hutoa habari katiiliyosawazishwa katika mtandao, inafanya kazi kwa mifumo ya Linux kama Windows na zingine (hii ni kwa sababu ya kutengenezwa kwa kiwango cha maombi). Jinsi tunavyozungumza hivyo kati, inamaanisha kuwa tunakabiliwa na suluhisho la mfano wa Mteja / Seva. Tayari tumegusia juu juu katika wakati mwingine, lakini hakuna kitu kingine cha kusisitiza maelezo madogo.

Kwa nini ni muhimu kuwa na habari kuu?

Mtu mwingine atasema, «lakini nina habari muhimu juu ya kila aina ya mashine niliyonayo, kompyuta yangu ya kazi, kompyuta yangu ya nyumbani, n.k nk. Shida ni hii ifuatayo, ikiwa mfano mzuri wa chelezo ulifuatwa, mtu atagundua kuwa kuunda na kudumisha salama za vidokezo vingi ni ngumu, ni rahisi zaidi (kwa sisi wote wanaotumia hati na wengine) ni kuunda hatua moja ambapo habari inafika na kutoka hapo anza kulinda data. Mbali na kuwa na matoleo mengi kwa sehemu tofauti sio tu inafanya kuwa ngumu kufuata habari, lakini pia inafanya kazi kuwa ngumu zaidi.

Sibuni unga wa bunduki

Kwa wale ambao kwa sekunde wanaamini kuwa nimegundua hii kwa kujaribu na makosa, kwa sababu hakuna kitu kilicho mbali na ukweli, ninatumia kidogo tu yale ambayo Google inanipa na tuone kile nilichopata katika utaftaji wa kwanza (nitafikiria kuwa wako katika Ubuntu wale wanaotumia, na nadhani kwa Fedora mabadiliko yanapaswa kuwa madogo)

google

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Daima fuata inachosema Oficial. Hii labda ni moja ya hatua za kwanza kufuata, na niliiweka ikiwa mtu yeyote anafikiria kuwa nilijua kitu kuhusu NFS kabla ya kuandika chapisho hili.

TL; DR

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Ndefu sana; usisome. Kila wakati wanapoona kifupi hiki, wanaweza kuwa na uhakika kwa 100% kuwa ni njia "ya uvivu" ya kusuluhisha shida, wengi watadai kuwa jinsi ya kujua ikiwa ni kwa Kiingereza, vizuri, sasa wanaijua ili kusiwe na chaguo la kudai baadaye 😉 Ninatumia dicciontary ya mijini sana kuelewa dhana hizi nyingi.

Nyaraka Rasmi (Kwa Kihispania !!)

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Nafsi zingine zenye moyo mwema zilichukua kazi ya kututafsiria ukurasa huu rahisi lakini kamili na kila kitu muhimu kusanikisha seva ya NFS kwenye mtandao wetu.

Tutaona haraka hatua za kufuata. Ninakuachia kiungo kwa wadadisi ambao hawawezi kutumia Google kwa sababu X za kufika mahali hapo.

Sakinisha seva na mteja

Sasa tutaweka kwa kiweko kinachohitajika katika sehemu zote mbili kutumia faili zilizoshirikiwa. Kwenye seva tunasakinisha nfs-kernel-server na kwa mteja nfs-common

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Sanidi seva

NFS inafanya kazi kupitia faili ya usanidi iliyoko /etc/exports. Faili hii inaambia NFS ni faili gani za kushiriki na jinsi ya kuziita, pamoja na kuwa na mifano mzuri sana ya jinsi ya kuitumia kwa msingi, tutatumia faraja kuibadilisha kwa shukrani kwa ya kuaminika kila wakati vim (wale ambao hawana raha na vim wanaweza kutumia nano)

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Kwa mfano huu rahisi ninaambia mauzo ya nje kwamba ninataka kushiriki folda yangu workspace ( * inaonyesha kwamba ninataka kushiriki yaliyomo yote na bila kuacha nafasi ninaandika ruhusa na chaguzi zinazonifaa, katika kesi hii rw kwa kuandika na kusoma)

Anza upya seva

Ikiwa tumesanidi vizuri, tunahitaji kuanza tena seva (au kuianza ikiwa haifanyi kazi), sio lazima kila wakati kuna mabadiliko, lakini nachukua fursa kuifanya iwe wazi, ikiwa hautaki kuanza kila kitu, rahisi exportfs -ra tatua suala hilo.

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Mstari wa kwanza systemctl start nfs-kernel-server inamilisha seva, ya pili ni kuhakikisha tu kuwa kila kitu ni sawa (ikiwa sio kijani, sio sawa).

Unganisha kwenye seva

Sasa tutaunganisha vifaa vyetu vingine, kwa kuwa tutatumia faraja, na amri mount.

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Hapa inafaa kusisitiza kuwa IP zimepewa kupenda kwako, sijui ikiwa zitatumia DHCP au mwongozo, lakini mara tu wanapokuwa na IP wanaweza kuitumia, wanaongeza : / njia / kwa / folda yako na mahali ambapo unaweza kuweka unganisho, katika kesi yangu niliunda folda inayoitwa compartido.

Fungua kivinjari chako

Miliki. Christopher Diaz Riveros

Hapa wote wako katika toleo faraja kama ilivyo katika toleo GUI. Na ninakuonyesha kidogo jinsi ninavyofanya kazi yangu katika taasisi, kila wakati mimi hutumia mashine za kawaida kufanya kazi ya habari ya kozi, (ndio sababu wataona OSX imewekwa) na moja kwa kila lugha, ili nipate kudhibiti mazingira ya maendeleo na usijaze Gentoo yangu na mipango isiyo ya lazima. Kwanini ubuntu? vizuri naipenda zaidi ya Fedora na ni haraka kuunda mashine za majaribio ambazo naweza kuzifuta haraka pia. Kama nilivyosema - kila mtu hufuata falsafa yake na huacha kila kitu tayari tumia bila kufikiria sana Ni kitu ambacho hufanya Ubuntu iwe rahisi sana kwa watumiaji wake 🙂 (kwa kuongeza hiyo nilifanya vyeti vyangu kama msimamizi wa mfumo katika Ubuntu (LFCS hukuruhusu kuipatia katika familia tatu kubwa za mifumo: Ubuntu (Debian), CentOS (Red Hat) na SUSE (SUSE) )), kwa hivyo ilikuwa njia nzuri ya kukumbuka apt-get y apt)

 Mawazo ya mwisho

Nimeandika mengi sana wakati huu, lakini kama unaweza kuona Claudio, ni hatua 4 tu (natumahi unaweza kufanya Google peke yako ili usiweze kuhesabu), na nadhani ni nini ... hauitaji GUI kwa amri tano. Samahani ikiwa siwezi kutimiza hamu yako ya kuifanya ulimwengu GNU / Linux pamoja na Windows, na kukuzuia kufikiria kidogo na kujifunza google vitu. Na ikiwa unataka kuwa na mabadiliko ya kudumu kwenye mtandao wako na vifaa kupitia /etc/fstabKweli, itabidi uipate mwenyewe.

Kwa kila mtu mwingine, tafadhali unisamehe ikiwa nimekuwa mkorofi na chapisho hili, na ingawa nimeiandika kwa hisia kidogo (lazima nikiri kwamba hakuna mtu anayependa kuulizwa kazi na juhudi, na hata chini ya kuitwa mkengeNatumahi hii inaweza kusaidia zaidi ya moja katika kazi yao ya unganisho. Asante sana kwa kufika hapa licha ya ujinga na makosa yangu, Salamu reet


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 34, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Miguel Mayol i Tur alisema

    Nilifuata hatua za Manjaro (Arch) siku ya nyuma na haikunifanyia kazi (nashiriki na Samba) na programu-jalizi za Thunar na Nautilus
    Kuhusu "kufungua", nadhani KISS ni FLOSS isiyofaa. Katika MS WOS pia kuna mambo magumu ya kufanya, na kwa hali yoyote haionekani kuwa nzuri kwa mtumiaji.
    Kwa nini usipe script au meta-package inayosakinisha na kusanidi NFS badala ya kunakili na kubandika amri 5?
    Sio wengi wanaothubutu kwa wa kwanza, hata kidogo kwa wa pili
    Na ikiwa tunaongeza programu-jalizi ya kushiriki kwa NFS katika Thunar na / au Nautilus (au wengine) bora kwa FLOSS na KISS, au la?
    Wala siandiki kuwa hiyo ni kazi yako ya nyumbani, lakini ningefurahi ikiwa mtu angeifanya (kwa Samba pia kwa rekodi) na kuitumia kama zana nyingine "kubadilisha" watu kuwa GNU / Linux kuonyesha jinsi ilivyo rahisi kushiriki folda juu ya NFS (au Kuitumia kutoka kwa Smart TV na Kodi

    1.    Octavio Sanchez alisema

      Kwa nini usijaribu kuifanya mwenyewe? Kwa maneno mengine, ikiwa unafikiria ni muhimu na muhimu kwa FLOSS na KISS, basi endelea kushirikiana na jamii kwa njia hiyo.

      1.    Miguel Mayol i Tur alisema

        Nakosa maarifa hayo, programu.
        Hiyo kwa upande mwingine ni ya maana kwa wale walio nayo na wanataka kufanya hivyo.
        Na ikiwa wewe ni mwanafunzi wa sayansi ya kompyuta ambaye anataka kuonyesha kitu kama hicho kwenye CV yako, bora.
        Kuhusu kile kilichonifanyia kazi, kuifanya na SAMBA tayari nimechapisha mafunzo yaliyofupishwa katika jukwaa la Manjaro kwa wale ambao wanaweza kufaidika nayo https://forum.manjaro.org/t/suggestion-samba-and-or-nfs-shares-and-plugins-easy-by-default/34169/4

  2.   RAFAEL PRESILLA alisema

    KWA MTEJA WA KAWAIDA AU WA MSINGI, JINSI GANI TUNAACHA HUDUMA HIZI ZENYE KUPUNGUA?

    1.    ChrisADR alisema

      Halo Rafael, kuweza kuwaacha kwa chaguo-msingi na kuanza kwa mashine ni muhimu kuhariri faili ya / nk / fstab ili iweze kuungana moja kwa moja na mtandao, kwani hiyo ni maalum zaidi na ninazingatia kuwa unauliza katika mazingira ya biashara, kuna mambo mengine ya usalama kama vile ruhusa na majina ya ufikiaji, vituo vya kufikia, magogo, kati ya mengine. Salamu 🙂

  3.   Carlos Diaz alisema

    Kweli, ninaanza katika ulimwengu huu wa linux, na nilisoma kila kitu ulichapisha hivi karibuni, sielewi muktadha wa chapisho lako na ninamaanisha pambano ulilonalo na Claudio, lakini ninathamini sana wakati unaotumia kuziandika sasa shiriki maarifa yako, kidogo tunaweza kufanya ambaye hajalipa, ni kukusoma kwa heshima! Asante sana na hongera zangu za dhati kwa kazi nzuri kama hii.

    1.    ChrisADR alisema

      Hi Carlos, hapa kuna kiunga cha muktadha

      https://blog.desdelinux.net/preferimos-la-linea-comandos-los-guis/#comment-225111

      Sio vita sana, ambayo inamaanisha kuwa ninatarajia kuendelea na somo, lakini kweli baada ya kusoma muktadha natumai unaweza kuelewa sababu ya mhemko wangu mbaya, au labda labda nimepitiliza hali hiyo, katika hali zote sio kitu ambacho nina nia ya kuendelea kufanya 🙂

      Asante sana kwa maoni yako, kwa kweli ni kwa sababu ya maoni kama haya ambayo ninafurahi kuandika na labda nishiriki wakati mzuri na nyote mnaosoma machapisho haya reet Salamu

  4.   Ivan alisema

    Pamoja na chapisho kila kitu ni sawa, nisichoshiriki »kushiriki» kabisa ni kwamba OBAMA NI MTU MWEMA !!!!! moja ya SHOOTERS KUBWA SANA KATIKA HISTORIA PAMOJA NA ISRAEL… kushiriki kwa folda inakuwa data ndogo baada ya kusoma ESO.
    Nimekuwa nikitumia Linux kwa miaka mingi na ninapendekeza kwa marafiki wangu wanaotumia Linux, lakini tafadhali, jambo la Obama ni kali sana.

    1.    ChrisADR alisema

      Hi Ivan, asante kwa kuchukua muda kutoa maoni na kushiriki. Naam, ninazingatia Obama kile ninachofikiria (na ni jambo la kibinafsi sana, unaweza kushiriki au la, lakini inafaa kufafanua hapa) kwa vitu kama esta:

      Kwa wale ambao tayari wamesoma machapisho yangu mengine, hapa na mahali pengine, utajua kuwa mimi sio mtu "wa kisiasa" sana kwa maana ya kufahamu hii, na kwa kweli hiyo ni moja wapo ya maswala ambayo mimi sijali sana. Ninapenda kujaribu, lakini lazima nifanye wakati ni lazima. Kama Trump mwenyewe alivyosema muda mfupi baada ya kuwa rais ... "hii ni ngumu zaidi kuliko nilivyofikiria" ... tumekwisha kujadili kuwa kuna weusi, wazungu na vivuli, lakini naona kuwa njia halisi ya kuwatambua ni kujua muktadha WOTE ... na Hilo ni jambo ambalo katika maamuzi ya kisiasa ni ngumu sana kwa sababu ya hali ya habari nyingi.

      Ikiwa nasema kwamba ninamchukulia kama mtu mzuri, inategemea sifa nzuri za uongozi ambazo ameonyesha wakati wote katika ofisi ya umma, sisemi kwamba yeye ni mkamilifu kwa kila njia, lakini ana sifa nyingi ambazo zinastahili kuwa kuigwa. Natumaini hii imeweza kufanya mada iwe wazi zaidi.
      inayohusiana

  5.   López alisema

    Wewe huko Taringa ungekuwa kichaa.

    1.    ChrisADR alisema

      Au ningeiacha tu hivi karibuni baada ya "upande"

  6.   carlos zevallos alisema

    Samba kwangu inakidhi mahitaji yangu yote, kwa sasa ninafanya kazi katika mtandao wa biashara na watumiaji na vikundi na ruhusa kwa folda fulani kulingana na wasifu wa mtumiaji, ninafanya vizuri sana na nina wateja wa windows na linux

    1.    ChrisADR alisema

      Kweli, ukweli ni kwamba, sijawahi kuingia katika ulimwengu wa ujumuishaji wa windows-linux, na inanifanya niwe na hamu ya kujua, lakini ni vizuri kwamba unapenda na ni nani anayejua, ikiwa utathubutu unaweza kuandika nakala juu yake 😉 salamu 🙂

    2.    Claudio alisema

      Carlos, samba ni nzuri sana kushiriki kwenye mtandao wa Windows-Linux, lakini suala ni wakati una mtandao wa LAN tu na Linux. Samba haifanyi kazi katika kesi ya mwisho na lazima ufanye hatua zote zilizoelezewa na ChrisADR.

      1.    Guillermo alisema

        Sijaitekeleza, lakini nilivyosoma kwenye wavu:
        http://www.ite.educacion.es/formacion/materiales/85/cd/linux/m4/servidor_samba.html
        http://www.ite.educacion.es/formacion/materiales/85/cd/linux/m4/instalacin_y_configuracin_de_samba.html
        unaweza kusanikisha seva ya samba kwenye linux na kwa hivyo sio lazima kuwa na windows yoyote kuitumia kwenye mtandao.

        1.    Guillermo alisema

          Katika tovuti nyingine: https://www.driverlandia.com/instalar-samba-para-compartir-carpetas-en-linux-debian/
          Ninaona kuwa tangu Win7 kunaweza kuwa na shida na nenosiri, lakini ingeathiri tu wateja wa win7,8,10 na sio wateja wa linux ambao watatumia seva ya samba na linux.

  7.   fernan alisema

    Hola:
    Yastuseuse yast ina moduli ya nfs, sijui juu ya maswala haya, ni nini zaidi, kwenye manjaro yangu siku nyingine niliondoa vifurushi vya nfs kwa sababu sizitumii kabisa, kila wakati ninapojifunza zaidi kidogo ninaondoa vitu kutoka kwayo kwa utamu wangu wa kibinadamu ambao ninagundua kuwa hauna maana kwangu, na kidogo kidogo hutumia RAM kidogo, nadhani kuwa distros rahisi inapaswa kuwa na vitu visivyowekwa tayari, ninagundua kuwa wanabeba vitu vingi ambavyo mwanzoni hata hajui ni nini, hakika kwamba ikiwa mwandishi wa chapisho ananiweka gentoo, bado angefunga vifurushi 200 chini na kufanya kila kitu ninachofanya na manjaro, hadi kwa sababu ya ujinga wangu, gentoo alivunja bila shaka.
    Mwishowe, juu ya mada hii, lazima tuonyeshe kile Richard Staliman anasema mara nyingi programu ya bure haimaanishi kuwa inapaswa kuwa bure, nadhani kuwa katika jamii ya leo tunazoea kulipia smartphone iliyojaa programu ya wamiliki ambayo hatujui kila inachofanya na badala yake tunataka programu ya bure ambayo inafanya kila kitu iwe rahisi kwetu na ni bure, lazima pia tuzoee kufikiria kidogo na kutafuta katika kesi ya chapisho hili sina wazo juu ya nfs lakini nimeona kuwa angalau katika opensuse kuna moduli ya picha ya hii , Sijui ikiwa itakuwa nzuri au mbaya.
    Salamu.

    1.    Miguel Mayol i Tur alisema

      Manjaro ni mzuri na sio chini sana kuliko Gentoo.
      Lakini ikiwa unataka kujaribu Gentoo (pia) ninapendekeza Sabayon.
      Ni Gentoo iliyosanikishwa hapo awali na rahisi, kidogo zaidi au chini ni nini Manjaro to Arch ni.

      1.    fernan alisema

        Hola:
        Nina Sabayon kwenye mashine halisi na kuna tofauti nyingi kati ya sabayon na gentoo kuliko kati ya manjaro na archlinux, sabayon hutumia entropy kama meneja mkuu wa kifurushi (equo kwenye koni na kwa ukali kwenye grafu) ambayo ni vifurushi vya binary, ina picha lakini sijui pendekeza kuitumia sana. Manjaro na upinde vina msimamizi sawa wa kifurushi, badilisha kuwa tayari katika manjaro umeweka na usanidi mwingi na hazina, gentoo badala yake ni kutumia picha kukusanya na chaguzi kutoka kwa nambari ya guente, sisi ni tofauti kubwa na sabayon ambayo inakupa vifurushi kadhaa. ambayo hutoka kwa gentoo lakini na chaguzi za generic
        Salamu.

  8.   Ismael alisema

    Sio zamani nilikuwa nikishughulikia maswala haya, wakati mtu anaanza tu kwenye Linux inasikitisha kutopata suluhisho au maombi ya haraka ambayo yanapaswa kuwa na taratibu zinazofaa na sio ngumu. Ninawaheshimu na kuwashukuru watengenezaji ambao huchukua wakati wao, na wanapenda kufanya kazi zao vizuri, walinifundisha ikiwa mtu anafanya kitu bure au haipaswi kufanywa vizuri kwa sababu hapo hubeba muhuri wa kibinafsi. Lakini kuna uliokithiri. Linux imepuuzwa kwa sababu ni fujo sana kufanya taratibu na kusanikisha kazi na zote na watengenezaji ambao, wakiwa na uwezo wa kuboresha kazi zao, waachie wakimbizi chini ya amri ndefu za terminal. Ukali mwingine ni kwamba kuna watumiaji ambao hutoka kwa "ganda" ambao kwa uvivu au pause ya akili wanataka mtu awafanyie kila kitu.

    1.    ChrisADR alisema

      Halo Ismael, asante kwa kushiriki na ninataka tu kusisitiza mambo kadhaa ... UNIX hutumia falsafa iliyo wazi kabisa katika ukuzaji wa programu "fanya jambo moja, na ufanye vizuri sana", kwa sababu ya programu hizi nyingi hufanya jambo moja tu, na hiyo ni Inabidi ujiunge na kadhaa kuweza kutatua hali "ngumu". Sikatai kwamba kuna programu chache ambazo zinaweza kuwa bora, lakini angalau chini ya yote, sijaona ukosefu wa mantiki katika mipango muhimu ya GNU au kernel. Ni bahati mbaya kwamba wazo mbaya kama hilo linatokana na programu mbaya ya "kufikiria" mara kwa mara.

  9.   Claudio alisema

    ASANTE Rafiki ChrisADR, ni wazi unajua mengi juu yako, nakupongeza na ninaomba radhi ikiwa nilikuwa mkali kwenye maoni yangu ya awali, kwenye pato la terminal au la upendeleo wa gui. Lakini na chapisho hili, umethibitisha tu kile ninachoendelea kudai kwenye linux, njia rahisi ya kushiriki folda kwenye Mtandao wa Linux LAN na kama unavyoelezea katika chapisho hili zuri sana, ni ngumu kwangu kama mtumiaji, lazima nifanye hatua nyingi katika wastaafu kuweza kushiriki folda kwenye mtandao wa Linux lan. Narudia, asante kwa chapisho hili na hakika itakuwa muhimu kwa wengi, sio kwangu, kwa bahati mbaya. Natarajia mengi zaidi kutoka kwa linux. Kwa sasa, nitalazimika kuendelea kutumia Guindous kwa mitandao yangu ya LAN. Na kwa kweli, kwenye daftari langu, ninaendelea na mpenzi wangu MX Linux.

    1.    Ravenman alisema

      Suluhisho rahisi sana ambalo mimi huamua kufikia kile unachotaka ni kutumia https://es.wikipedia.org/wiki/Secure_Shell_Filesystem y https://es.wikipedia.org/wiki/Files_transferred_over_shell_protocol.

    2.    ChrisADR alisema

      Halo Claudio 🙂 Asante sana kwa kukupa wakati wa kushiriki, na asante kwa pole yako, samahani pia ikiwa nimekuwa mkorofi mahali pengine. Kweli, ingawa unaniambia ni aibu, nina pendekezo kwako; Kwa kuwa inaweza kuwa kazi muhimu na kwamba zaidi ya moja inaonekana kupendezwa, tunaweza kuuliza mradi kuutekeleza kama pendekezo la uboreshaji personally Mimi binafsi sina wakati au kituo cha kutengeneza mpango mzima kutoka mwanzo, lakini labda wenzetu Nautilus (GNOME) au Dolphin (Plasma) wanaweza kuwa nayo kwenye orodha yao ya kufanya hadi msanidi programu mwingine aweze kununua wakati, na labda afanye haraka sana kuliko mimi :)

      Ikiwa unapenda wazo hilo, tunaweza kuona pamoja jinsi na wapi kuchapisha pendekezo la uboreshaji, ni nani anayejua na labda kitu kama hicho tayari kinapikwa mahali pengine 🙂 Salamu

  10.   Tedeli alisema

    Niliweka Syncthing na sikuwa na shida zaidi. Ninachangia hapa kama njia mbadala.

  11.   anonymous alisema

    Halo, ninakubali kwamba kwa kuwa ChrisADR anatembea kwenye blogi hii ninasubiri ijayo, jifunze tu kutoka kwake, asante kwa hiyo, kwa utaratibu mwingine na kuendelea na moja ya alama za chapisho.

    Muktadha ni kwamba lazima ninakili faili zingine kutoka kwa ATM na zipitie kwenye seva (GNU / LINUX), ninafanya kazi kwenye mfumo wa kuhifadhi nakala, lakini nina hali ninayofanya kazi na ATM (ATM) na siwezi kufungua bandari zozote, sina huduma ya kuhamisha faili ya mtandao wa windows, siwezi kutumia ftp pia. Sina zana za kufanya hivyo, ni huduma maalum sana na hakuna zana yake.

    Lakini najua kuwa kuna kitu kama SSH na SCP na kwamba kwa pamoja ni zana salama sana hadi hapo vizuri, lakini ninawekaje SSH kwenye windows? na sio programu haswa ambayo inaniruhusu kutumia itifaki, ninahitaji kitu kinachofaa zaidi, ninahitaji kitu na kiolesura cha CLI, ni wazi sijui chochote, wakati nikitafuta niligundua maktaba ya paramiko chatu ambayo hukuruhusu kutumia itifaki tofauti za mtandao na kuchunguza kidogo juu ya jinsi inavyofanya kazi, sasa Nina mfumo wa utendaji, ambapo situmii samba au SFN lakini ninaweza kuhamisha faili kwa kutumia itifaki salama salama.

    Ambapo nataka kupata na hii ni kwamba kwa kujua chatu na kujua kuwa kuna kitu (ssh), maliza kazi iliyopewa, ikiwa ningekuwa mtu mwingine ningesema, hiyo haiwezekani, ninahitaji kuwezesha bandari au kuamsha huduma za windows au hiyo hakuna zana ambayo inaniruhusu hiyo.

    Na haiingii kwenye somo, lakini ikiwa utaniuliza ni kwanini napendelea CLI kuliko GUI, tu CLI inaweza kutumika tena na hiyo inampa nguvu kubwa zaidi juu ya grafu. Chombo cha CLI kinaweza kutumiwa na programu zingine (kifuniko) grafu imekusudiwa mtumiaji tu.

    1.    ChrisADR alisema

      Halo 🙂 Sawa, asante sana kwa kile unachosema, na asante kwa kushiriki uzoefu wako.
      Kama ulivyosema, CLI ni kama uchawi nyuma ya pazia, hazitambuliki kila wakati, lakini bila yao mengi ya yale yanayoweza kuonekana (GUI) hayangefanya kazi hata kidogo.

      Salamu 🙂

  12.   Arturo J. Ducoing O. alisema

    Usikate tamaa, kumbuka kuwa mtumiaji wa Windows ni maalum sana na sio mpaka mfumo huu utakapoharibu uwepo wao ndipo wakati mwingine wanaanza kutilia shaka umuhimu wake, na hata wakati huo wanarudi kuitumia.

    Watumiaji wa Windows ni jeshi, na wengine wamepagawa zaidi kuliko wengine, na hawajazoea kusoma nyaraka, ndiyo sababu unapowaleta kwenye mazingira ya GNU / Linux wanateseka sana.

    Ninatumia habari yako sana, asante kwa kushiriki.

  13.   Claudio alisema

    eurekaaaa, mwishowe nilipata kile nilichohitaji, "chanzo wazi kinatengenezwa na mapenzi mema." Hiyo ni wazi na ya kupongezwa sana, na inaonekana kuwa kuna mtu ambaye alikuwa na hitaji sawa na mimi na akaendeleza (au kushiriki) sikuweza kusoma kila kitu, suluhisho ambalo nilidai sana. Na ndio, kwa mapenzi mema, "alishiriki" na ninashukuru sana. Lakini kama utangulizi wa chapisho hili unavyosema, "lazima utoe malipo kwa suluhisho nzuri", ni wazi sitatoza, lakini sitaweka kiunga mahali ambapo nimepata suluhisho, kwa sababu wakati wangu ni wa thamani sana, sitozi lakini ... ilichukua muda kupata. Ninaweza tu kutoa maoni kwa wale ambao wanapendezwa na wana wasiwasi huo huo, kwamba unaweza kuipata katika yuotube. 🙂

    1.    Rams Castaway alisema

      Ni rahisi jinsi gani "kudai" suluhisho na mtu achukue muda kukuelezea kwa undani bila kukutoza chochote. ChrisADR (ambaye sijui) hakulipa senti kwa hiyo, lakini wewe kwa ubinafsi unadai umepata rasilimali ambayo mtu mwingine, asiye na faida, alishiriki, na unakataa kutoa kiunga (kwa njia, hakuna haja). Sijui wewe ni nani pia, lakini ninatambua kuwa mtazamo wako unaacha kuhitajika. Kumbuka kwamba hizo "suluhisho nzuri (ambazo) zinapaswa kuchajiwa" hazikutengenezwa na wewe na mtu aliyezifanya hakutoza pia. Kwa hivyo hiyo inakugeuza tu kuwa vimelea (aina ya ulaji. Urafiki wa karibu ambao mmoja wa washiriki (vimelea au mwenyeji) hutegemea mwingine (mwenyeji au mwenyeji) na anapata faida.) Kumbuka: Ninakuweka maana ili usipate shida ya kuitafuta, kwani wakati wako ni wa thamani sana.

    2.    mjusi alisema

      Kwa kweli ni lazima uwe na uovu kichwani mwako, kwani unafaidika kila siku kutoka kwa habari ambayo watu huweka hapa kwa hiari na wakati "kulingana na" unapata kitu cha thamani unakataa kushiriki, ili kuepusha hii akaunti yako huenda Ili kufutwa, IP yako imezuiliwa na labda utalazimika kufanya marekebisho ya kila wakati ili usiweze kuingia tena kutokaLinux kwa sababu ikiwa kuna kitu jamii hii inayo, ni kwa ajili ya watu sio vimelea.

  14.   Ernesto Iglesias alisema

    Kwanza kabisa kwa shukrani kwa chapisho, imekuwa muhimu sana, ingawa sio rahisi kama walivyotaka kuipaka rangi, kutafuta zaidi. Walakini, ninaona kuwa ya kukera sana na sio mahali pa utangulizi na maoni ambayo hayana uhusiano wowote na shida, ikiwa sio mwandishi hakutaka kujibu vizuri, mtu mwingine angeijibu na hakuhitaji kuiita Msamaria Mzuri baada ya kushtaki habari hiyo kwa makosa. . Kwa hivyo, asante. Kuhusu ikiwa wanachaji au la, au ikiwa wanafanya kila kitu "kwa upendo wa wengine" sio sababu ya kufanya vitu "kwa nusu" na "Google mtu mwingine", kwa sababu sio kila mtu anapaswa kujua kila kitu au "kunakili na kushikamana »nambari inamaanisha kutumia kichwa chako au kuelewa chochote. Salamu kwa wote na asubuhi njema

  15.   83 alisema

    Ninachotaka ni kuweka folda kwenye gari ngumu ya NTFS ambayo nimerithi kutoka Windows. Ninaweza kuifikia na kuiandikia kutoka kwa mashine yangu kuu lakini siwezi kuipandisha kwenye kompyuta ndogo ikiwa imeweka seva ya NFS kwenye mashine kuu na mteja kwenye kompyuta ndogo. Nilijaribu kila kitu lakini hakuna kesi.

  16.   Sikwambii alisema

    Tuma ujinga ambao haufanyi kile unachoahidi.