Makon da ya gabata yana ɗaya daga cikin ayyukan Canonical, da kyau, ban da yin sanarwa sabon babban sabuntawa don LT na yanzu na Ubuntu (Ubuntu 20.04) ma Labari ya bazu cewa darakta na ci gaban tsarin tsarin tebur ya yi murabus.
Kuma wannan shine Martin Wimpress (wanda ya kirkiro Ubuntu MATE bugu, wanda aka hada shi a cikin Core Team MATE aikin) ya sanar da murabus dinsa na gaba a matsayin darektan ci gaban tebur a Canonical.
Murabus yana haɗe da karɓar tayin aiki a Slim.AI, wanda ke bunkasa tsarin DockerSlim don rage girman kwantena na Docker.
A kan twitter A nan ne Martin Wimpress ya sanar da yin ritaya daga aikin:
Zan bar Canonical ba da daɗewa ba. Ina matukar farin cikin shiga mutanen kirki.
@SlimDevOps Duk da canjin, zan ci gaba da jagorantar @ubuntu_mate
; so na ne. A zahiri, Zan kasance mai ba da gudummawa mai himma ga jama'ar #Ubuntu da Snapcraft.
A cikin sakonka, za mu ga hakan bayan canza ayyukan, Martin zai ci gaba da matsayin sa na Ubuntu MATE shugaba kuma zai ci gaba da shiga cikin ci gaban Ubuntu da Snapcraft.
Har ila yau, Yana da mahimmanci a lura cewa Martin Wimpress, kafin sanarwa murabus dinsa a matsayin daraktan Canonical na ci gaban tebur, ya sanar da ci gaban sabon mai sakawa ga Ubuntu, wanda suke shirin bawa masu amfani da shi don gwadawa a cikin sakin fitowar Ubuntu Desktop 21.10 kuma ana iya amfani dashi ta tsoho akan Ubuntu 22.04 LTS.
Tsohon mai sakawa na Rashin yanayi zai kasance a cikin ma'ajiyar kuma zai kasance yana samuwa don amfani a cikin bugun Ubuntu da rarrabawar da aka samu.
An haɓaka mai saka Ubiquity a cikin 2006 kuma bai canza ba a cikin 'yan shekarun nan. A cikin sigar uwar garke na Ubuntu, farawa daga sigar 18.04, an kawo sabon mai sakawa, Subiquity, wanda shine toshe a kan mai shigar da ƙarami na curtin, wanda ke da alhakin ƙarshen ɓangaren diski, zazzage abubuwan fakiti da shigar da tsarin bisa ga daidaitawar da aka bayar.
Kasancewar masu girkawa daban-daban sun wahalar da aikin kiyayewa kuma yana haifar da rudani tsakanin masu amfani, don haka aka yanke shawarar haɗa kan ci gaban da shirya sabon mai sakawa maimakon Ubiquity wanda aka daina aiki, wanda aka gina akan tushe gama gari tare da Subiquity kuma amfani da tsarin shigarwa iri ɗaya don sabar da tsarin tebur.
Mai shigar da Desktop na Ubuntu na yanzu, Ubiquity, ya faro ne daga shekara ta 2006. Yayin da yake aiki, Ubiquity ba ta sami ci gaban fasali mai mahimmanci ba na fewan shekaru kaɗan kuma saboda gadonta yana da wuya a kiyaye. A halin yanzu, an kirkiro sabon mai sakawa ga Ubuntu Server, wanda ake kira Subiquity 153, wanda ke amfani da curtin 216.
Arfafa uwar garke da mai saka tebur akan kayan fasaha na yau da kullun zai nuna cewa zamu iya isar da daidaitaccen ƙwarewar shigarwa a cikin dangin Ubuntu kuma mu mai da hankali kan ƙoƙarinmu na riƙe tushe na lamba ɗaya.
Creatirƙirar sabon mai sakawa kuma zai canza mafi kyawun ƙwarewa na tsarin shigarwa na yanzu da aiwatar da ayyuka la'akari da bukatun masu amfani daban-daban.
Samfurin aiki na sabon mai sakawa yanzu yana nan, wanda Designungiyar Canonical Design da Ubuntu Desktop Team suka shirya.
Sabon mai sakawa shine kayan aikin curtin wanda ke amfani da tsarin Flutter don ƙirar mai amfani, ba ku damar ƙirƙirar aikace-aikacen duniya waɗanda ke gudana akan dandamali daban-daban.
Tsarin ci gaba don sabon mai shigar da tebur ana kula dashi ne daga ƙungiyar ƙirar ƙira da ƙungiyar teburin Ubuntu. Dukkanin kungiyoyin biyu suna da matukar kwarewa wajen haduwa da kalubalen shigar da tsarin aiki na zamani.
An rubuta lambar harsashi na mai sakawa a cikin Dart (Don kwatanta, Ubiquity da Subiquity an rubuta a Python.) An tsara mai shigarwar tare da tebur na Ubuntu na zamani a cikin tunani kuma an tsara shi don samar da daidaitaccen tsarin shigarwa ko'ina cikin layin samfuran Ubuntu.
A ƙarshe, idan kanaso ka kara sani game da sabon mai sakawar, zaku iya bincika cikakkun bayanai a cikin bin hanyar haɗi.