Ya ɗauki sama da masu haɓaka 80 don gyara 'rikici' wanda ɗalibai a Jami'ar Minnesota suka kirkira

Greg Kroah-Hartman (mai kula da Linux) Na turo da neman ja 'Yan kwanaki da suka gabata don Linux 5.13, tare da nufin magance "baƙin cikin da maganganun wasu ɗalibai a Jami'ar Minnesota suka haifar."

Kuma wannan shine Greg sanya musamman girmamawa a kan rubutaccen bayanin kula don gyara daga RC3 kwaya version 5.13, inda ya ambaci cewa ƙananan fiye da 80 masu haɓakawa zasu yi aiki tare.

A cikin bayanin nasa zaka iya karanta wadannan:

Mafi yawan a nan sune sakamakon sabon nazarin umn.edu na duk abubuwan da aka gabatar a baya. Hakan ya haifar da koma baya da yawa tare da "daidaitattun" canje-canje da aka yi, don haka babu wani koma baya ga kowane irin gyaran da ake yi wa waɗannan mutane. Ina so in yi godiya ga 80 + daban-daban masu haɓakawa waɗanda suka taimaka tare da bita da gyare-gyare don wannan rikici.

 Ya ɗauki sama da masu haɓaka 80 don magance sakamakon aikin ɗaliban compsci na Jami'ar Minnesota. Yunkurin da aka yi na karkatar da kwayar Linux a watan da ya gabata ya haifar da dakatar da bayar da gudummawa daga duk wanda ke da adireshin imel na Jami'ar Minnesota da kuma sake tabbatarwa mai yawa.

Kuma dole ne mu tuna cewa duk wannan hargitsi ya faru ne saboda ayyukan da ƙungiyar masu bincike suka yi daga Jami'ar Minnesota, tunda daga mahangar mutane da yawa, irin waɗannan ayyukan dangane da gabatarwar rauni a cikin Linux Kernel basu da hujja.

Kuma kodayake rukuni Jami'ar Minnesotaot Masu bincike- buga wata budaddiyar wasika ta neman gafara, wanda yarda da canje-canje ga kwaya ta Linux da aka toshe ta Greg Kroah-Hartman, ya bayyana cikakken bayani na faci waɗanda aka ƙaddamar da su ga masu haɓaka kernel da wasiƙu tare da masu kula da ke alaƙa da waɗannan facin.

Abin lura ne cewa duk matsalar faci aka ki A kokarin masu kula, babu wani facin da aka amince dashi. Wannan hujja ta bayyana karara dalilin da yasa Greg Kroah-Hartman yayi wannan danyen aiki, tunda ba a san me masu binciken zasu yi ba idan mai kula ya amince da facin.

A baya, sunyi jayayya cewa sun yi niyyar bayar da rahoton kwaro kuma ba za su bar faci su tafi Git ba, amma ba a san abin da za su yi a zahiri ba ko kuma yadda za su iya tafiya ba.

Game da shari'ar, Phoronix ya lura cewa na kusan faci 150 wanda umn.edu suka tura zuwa ga tsawon shekaru, kawai 37 ya ƙare har ya zama ana birgima a cikin wannan buƙatar neman. Yawancinsu ba su da mahimmanci ko » ba daidai ba ".

Buƙatar ta ƙare bita da tsabtace kayan facin umn.edu, kuma muna da tabbacin cewa lokacin waɗancan "sama da masu haɓaka 80 daban-daban" zai iya zama mafi alheri da aka kashe a wani wuri.

Kuma wannan shine yana magana akan sigar kwaya ta Linux 5.13, kuma za mu iya haskaka cewa an riga an saki ɗan takarar sigar na biyar don wannan sigar 'yan kwanakin da suka gabata kuma Linus Torvalds, ya nuna ɗan damuwa kawai game da ci gaba.

Tare da "Hmm", ya buɗe sakon mako-mako Jihar Kernel ta Torvalds

“Abubuwa basu fara kwantar da hankali ba tukuna, amma rc5 da alama matsakaiciyar matsakaiciya ce. Ina fatan abubuwa sun fara raguwa yanzu.

Torvalds bai sami wani abin da ke damun shi ba har yanzu a cikin sakewar 5.13.

Candidatean takarar da aka saki na farko ya gan shi yana faɗin cewa al'umma na iya tsammanin "babban taga mai haɗuwa, amma abubuwa suna da alama sun tafi daidai." Ya kara da cewa kimantawar na iya wakiltar "sanannun kalmomin karshe." Don rc2, matsayinsa shine cewa "abubuwa suna da kyau sosai" kuma, zo rc3, ya nuna ɗan mamaki game da ƙaramin girman sakin mako.

Torvalds ya rubuta game da ɗan takarar saki huɗu:

"Wannan ba ita ce babbar rc4 da muka taɓa samu ba, amma tabbas tana can sama, yadda za a iya fafatawa da taken." Amma bai damu ba saboda kwanciyar hankali na rc2 da rc3.

Sanarwar rc5 ta bayyana Torvalds yana fatan cewa za a rage fitowar mako-mako, yana nuna cewa yana fatan ya tsaya tare da aikin da ya fi so na rashin buƙatar sama da 'yan takara takwas.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.