Gaskiya ko karya? Gabatar da kwamfutoci masu ɗaukar nauyi na farko

šaukuwa jimla kwamfuta

Suna gabatar da na'ura mai kwakwalwa ta farko mai ɗaukar hoto

Kwanan nan ne labari ya bazu cewaeSpinQ (kamfanin da aka kafa a cikin 2018 wanda ke ba da cikakkiyar mafita a cikin ƙididdigar ƙididdiga) gabatar da abin da ya kira, "kwamfutoci masu ɗaukar nauyi na farko a duniya", wanda ya ba da maganganu da yawa kuma mutane sun yi tir da tallace-tallace na yaudara game da "fasahar da aka ce".

A cikin tallan ku SpinQ "ya gabatar da mafi kyawun kwamfyuta mai araha" 260 mm, yana auna kilogiram 14, kuma yana da na'ura mai sarrafa dual-qubit wanda ke ba da fiye da 20 ms na lokacin haɗin gwiwa tare da fiye da ayyuka 10 a kowace da'ira-qubit ko fiye da ayyuka 30 a kowace qubit guda ɗaya.

Shi ne kawai samfurin tare da hadedde allo wanda ke ba masu amfani sauƙin samun dama ga 18 demo algorithms cikakke tare da takardu da kayan horo. Gabaɗayan na'urar tana buƙatar 60W na wuta, kuma farashinta a cikin yen Jafananci yayi daidai da dalar Amurka 8.100.

Tare da samfurin tsakiyar zangon Gemini, Ana iya mantawa da ɗaukar hoto, tun da Na'urar tana kama da hasumiya ta PC mai zagaye mai auna 600 x 280 x 530mm kuma tana auna 44kg. Bukatar wutar lantarki yana ƙaruwa zuwa 100 W, amma har yanzu mai sarrafawa yana da qubits 2 kawai tare da daidaiton 20+ ms iri ɗaya. Duk da haka, qubit ɗaya yana iya sarrafa ayyuka 200, yayin da kewayen qubit biyu yana iya aiki 20, duk bisa ga dalar Amurka 41.500 kawai.

Duk da yawan cece-kucen da ke tattare da shi. AI da ƙididdigar ƙididdiga ana tsammanin su zama manyan fasahohin biyu waɗanda za su fi tasiri ga juyin halittar mu a cikin shekaru masu zuwa. Yayin da AI da alama yana haɓaka da sauri da sauri godiya ga kowane nau'in ayyukan buɗaɗɗen tushe, gwaji tare da ƙididdigar ƙididdiga na buƙatar kayan aiki mai nauyi da tsadar gaske. SpinQ, wani kamfani mai lissafin kididdigar kididdigar kasar Sin da ke Shenzen, ya bayyana abin da ya kira "kwamfutocin kwamfutoci na farko a duniya."

SpinQ/Switch-Science's Gemini Mini, Gemini, da Triangulum nau'ikan kwamfutoci masu ɗaukar nauyi sun fi ƙanƙanta fiye da kwamfutoci mafi sauri na yau, kuma ƙarfin lissafin su ya ragu daidai da sakamakon.

Idan aka kwatanta da IBM's Osprey QPU wanda ya haɗa 433 qubits, Na'urori masu ɗaukar nauyi na SpinQ suna ba da matsakaicin matsakaicin qubits 3 kawai. Tabbas, saboda ƙananan girman, fasahar qubit ita ma ta fi rashin fahimta. Maimakon superconducting qubits da ke buƙatar ƙananan zafin jiki, na'ura mai ɗaukar hoto tana sanye take da qubits waɗanda ke aiki bisa tushen ƙarfin maganadisu na nukiliya. Abin takaici, wannan nau'in fasaha ba ya ƙyale yin amfani da kaddarorin

Ko da yake ana ɗaukar nau'ikan SpinQ masu ɗaukar nauyi, kar ku yi tsammanin ɗaukar su kamar kwamfutar tafi-da-gidanka, saboda mafi ƙarancin nau'in yana da nauyin 14kg. Hakanan, waɗannan samfuran ba su samar da isassun ikon sarrafawa don aiwatar da hadaddun yanayin gano matsala ba. An tsara su azaman na'urorin ilmantarwa don gabatar da masu amfani zuwa shirye-shiryen kewayawa na ƙididdigewa. Farashin kuma ba shine abin da mutum zai kira na al'ada ba.

Tsarin Triangulum na flagship bai fi tsada sosai fiye da ƙirar Gemini ba, a $57,400. Duk da girman girmansa na 610 x 330 x 560mm, wannan ƙirar tana auna 40kg. Yana ba da ƙarin na'ura mai sarrafa 3-qubit mai ci gaba tare da lokutan haɗin kai fiye da 40 ms na tsawon lokutan aiki, amma ana rage ikon sarrafawa zuwa ayyukan kofa 40 a kowace qubit ɗaya ko 8 kofa a kowane guntu biyu ko qubits uku. Don ƙara lokutan haɗin kai, wannan samfurin yana buƙatar 330 W na iko.

Idan aka yi la'akari da farashin waɗannan samfuran, ƙididdige ƙididdigewa ga talakawa har yanzu yana da nisa. Har ila yau, ikon sarrafawa yana da iyaka a yanzu, amma aƙalla ƙarami da ƙoƙarin samar da taro suna kan gudana.

Victor Galitsky masanin kimiyyar lissafi Ba’amurke Ba’amurke ne, masanin ilimin kimiya da fasaha a fagagen kimiyar kwayoyin halitta da kididdigar lissafi. Farfesa a Jami'ar Maryland, shi ɗan'uwan Bincike ne a Cibiyar Ƙaddamarwa ta Haɗin gwiwa (JQI), ƙungiyar bincike da aka ba da tallafi ga jama'a don bincike na asali da aiki a cikin ilimin kimiyyar lissafi, tare da mai da hankali kan kimiyyar ƙididdiga.

Domin Victor Galitski, alƙawuran lissafin ƙididdiga da aka yi ta kafofin watsa labarai da masana'antu sun wuce gona da iri. Ya kuma yi imanin cewa masu farawa a fagen, nesa ba kusa da gogewa ba, za su yi ƙoƙarin yin amfani da fa'idar jimlar iska yayin da ta dore.

"Sai dai idan kuna zama a ƙarƙashin dutse, tabbas kun lura da yaɗuwar kanun labarai game da ci gaba mai zurfi a cikin kimiyya da fasaha na ƙididdiga, nasarori masu ban mamaki na kwanan nan na fara canjin ƙididdiga na duniya, da kuma babban gwamnati da saka hannun jari masu zaman kansu a cikin adadi. fasaha.. yin lissafi don cin gajiyar juyi juzu'i na biyu da ke gabatowa. Da yake na ɗan saba da ilimin kimiyyar lissafi kuma kwanan nan na ɗan ɗauki ɗan lokaci don ƙoƙarin gano yadda sabbin masana'antar ƙididdigewa ke aiki, na ƙara damuwa da cewa wannan ƙwanƙwasa na kwanan nan game da ƙididdigar ƙididdiga wani tsari ne na ilimin Ponzi mai dorewa. daga baya na iya rugujewa, tare da ɗaukar ingantaccen bincike da ƙoƙarin ƙirƙira. Tabbas, akwai duwatsu masu daraja a cikin wannan "sararin fasaha na ƙididdiga", amma suna da wuya sosai. Yawancin kamfanonin lissafin ƙididdigewa ba su da ƙarfi a mafi kyau kuma ana samun goyan bayan ɗimbin tallafi da haɓakar kudade, waɗanda ba su dogara da kowane tunani mai ma'ana ba ko kyakkyawan fata. »

A ƙarshe, muna so mu san menene ra'ayin ku game da shi, idan kun yi imani cewa wannan ya riga ya zama gaskiya ko kuma kawai ƙarin yaudarar hanyar sadarwar da kawai ke jiran waɗannan mutane marasa galihu waɗanda za a iya zamba.

Source: https://www.spinquanta.com


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.