Gyara bayyanar a KDE tare da QTcurve

Sannun ku!

A yau na zo ne don yin wannan karamin koyarwar kan yadda aka tsara fasali a ciki KDE da kuma bayyana, gwargwadon yiwuwar, tsarin da jigogin na KDE idan aka kwatanta da yanayin GTK.

Yawancin masu amfani lokacin gwaji KDE yi sharhi cewa jigogin tebur sun kasance hadaddun shigarwa da / ko daidaitawa. A cikin yanayin yanayin tebur kamar XFCE ko, wanda ya kusan ɓacewa, abubuwan Gnome 2 sun kasance masu sauƙin gaske: zazzage jigo, zazzage shi kuma matsar dashi zuwa wani babban fayil akan tsarin.

Wannan ba haka bane a ciki KDE, da kuma gaskiyar, mutane da yawa daga cikin wadanda na hada da kaina, ba mu san yadda aka sauya jigo ba. Kwanan nan, Na yi tsalle daga XFCE zuwa KDE karfafawa ta hanyar tsokaci da sakonni akan wannan shafin wanda yasa na sake gwadawa.

Saboda haka, dole ne in tilasta kaina in koyi yadda zan gyara jigogin sannan zan yi ƙoƙarin bayanin abubuwan da na sami damar fitowa. Don wannan koyarwar za a yi amfani da mai kawata taga Qtcurve saboda kasancewa wacce nake amfani da ita a halin yanzu. Koyaya tsarin sauran kayan kwalliyar ba zai zama daban ba.

Don haka bari mu fara!

Abu na farko shine yin ɗan sharhi kan tsarin jigogi a cikin KDE. Wadannan su ne:

  • Jigon tebur na Plasma. Wannan shine, taken da tebur ɗinmu zai sami, nasa Widgets, taskbars da menu
  • Mai gyaran taga. Jigogi don Kwin. A wannan yanayin za mu yi amfani da Qtcurve.
  • Salon aikace-aikace. Wannan zai gyara bayyanar Qtcurve tare da amfani da fayiloli .qtcurve.
  • Tsarin launi. Kamar yadda sunan ya nuna, wannan yana ɗaukar launuka daban-daban a cikin aikace-aikacen: launin font, launin bango, launi mai haske, da dai sauransu.
  • Gumaka. Sarrafa taken gumaka.
  • GTK bayyanar. Ga waɗanda daga cikinmu suke son wasu aikace-aikacen GTK kuma suna kula da ƙananan bayyanar su KDE

Da zarar mun sake nazarin ainihin makircin da ke biye da batun a cikin KDE, za mu ga yadda za mu canza kowane ɗayan fannoni. Zamu fara da Qtcurve. Don shigar da duk abin da kuke buƙata akan Debian da abubuwan da suka samo asali:

sudo apt-get install qtcurve kde-config-gtk-style gtk2-engines-oxygen gtk3-engines-oxygen

Kamar yadda kake gani, an haɗa kunshin don inganta bayyanar aikace-aikacen GTK. Da zarar an gama wannan za mu Zaɓuɓɓukan Tsarin -> Bayyanar Wurin Aiki -> Ado na Window kuma a can muke kallo Qtcurve. A wannan lokacin, iyakokin taga zasu canza kuma suyi ɗan ɗan ban mamaki. Kar ku damu, yanzu mun warware shi.

gyaran fuska

Mataki na gaba bayan windows ɗinmu suna amfani da ado Qtcurve nemi jigo (* .qtcurve file) da tsarin launi (* .color file). Don wannan zamu iya zuwa KDE-Duba o karkatarwa kuma zabi wanda muka fi so. Musamman, na zaɓi ɗaya tare da bayyanar farko, saboda shine mafi kusa dana samo ga greybird taken da nayi amfani dashi a cikin XFCE.

Da zarar an sauke jigo, gabaɗaya zamu sami fayiloli biyu: ɗaya tare da.zakarya wani kuma tare da kari.launuka. Don amfani da su za mu je Zaɓuɓɓukan Tsarin -> Bayyanar App -> Salo.

A wannan gaba za mu yi amfani da menu na ƙasa don zaɓar Qtcurve, kuma za mu yi amfani da zaɓi Kafa don shigar da fifikon na Qtcurve. A wannan lokacin, muna bayarwa Import kuma mun nemi fayil din .qtcurve don amfani da shi.

qtcurve_config

Sai kuma tsarin launi. A cikin menu Bayyanar aikace-aikace, mun zaɓi shafin Launuka. Mun ga wani zaɓi wanda zai bamu damar shigo da makircin launi: Shigo da wata dabara. Muna neman fayilolin .color da muka zazzage kuma za mu sami ƙari ko themeasa jituwa mai ma'ana.

Amma, har yanzu ba mu yi komai da shi ba Jigon Plasma, gumaka da aikace-aikacen GTKMuje zuwa!

Idan a cikin menu Bayyanar aikace-aikace Muna zuwa shafin Gumaka kuma za mu ga wani zaɓi wanda yake Shigar da fayil ɗin jigo. Wannan zaɓin zai kai mu ga zaɓin taken gumaka wanda muka sauke a baya.

Dangane da batun bayyanar GTK, kamar yadda akwai shafin don Gumaka, akwai kuma na GTK. Muna zuwa gare ta kuma da zarar mun shiga za mu iya zaɓar jigon da za mu yi amfani da shi da gumaka, rubutu da sauransu. Mun zaɓi gumaka iri ɗaya kuma a cikin jigo Qtcurve.

gtk

Don gamawa, kawai kuna buƙatar zaɓar mai kyau Jigon jini, wanda muke zazzagewa daga gidan yanar gizon taken da muka fi so, kuma muka zazzage shi a cikin:

~/.kde/share/apps/desktoptheme/

Domin daga baya zaɓi shi daga: Zaɓuɓɓukan Tsarin -> Bayyanar Aikin aiki -> Jigon Fuskar Komputa.

Kuma da wannan muka gama! Kamar yadda kuka lura, damar haɓakawa suna da kyau sosai. Kodayake da farko yana iya zama kamar yana da ɗan wahala, amma daga ƙarshe sai ka saba da shi har ma ka canza jigogin don su zama daidai.

Gaisuwa da fatan hakan zai taimaka muku wajen inganta teburinku !!

Tunda yaren da tebur ɗina yake a ciki ba Mutanen Espanya bane, sunayen ɓangarorin daban-daban na iya ɗan bambanta kaɗan. Koyaya, akwai hotunan matakan da suka fi rikitarwa ko waɗanda ba su da ilhama.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   kunun 92 m

    Abin takaici ne cewa qtcurve bai dace da gtk3 ba, ina fatan basa tashar Firefox da chrome zuwa gtk3 xD amma cinikin ya wuce.

    1.    kari m

      Na koma cikin Oxygen, saboda yana da tallafi ga GTK2 da GTK3.

      1.    lokacin3000 m

        Kuma har yanzu ina cikin Oxygen kuma komai yana tafiya daidai a gare ni. Bari mu gani idan zan iya canza ragin, kara girma da rufe gumakan waɗanda Elementary ke da su (waɗanda, a hanya, suna da kyau sosai).

    2.    x11 tafe11x m

      Na lullubesu zukitwo biyu kuma karshen labarin xD ko orta wanda shima yake jan xD duk da cewa ya taba kwallaye na cewa yana da matukar wahala canza launi na jigogin gtk ¬¬, Dole ne in gyara fayilolin da idan suna cikin yanayi mai kyau yi amfani da launuka da na sa, amma ba ¬¬,

      1.    Luis Adrián Olvera Facio m

        Tsine !! Tete Plaze koyaushe kuna kan layi ɗaya kamar nawa, ku bar ɗayan bayanin a cikin ɗayan da ya ɓace.

        1.    x11 tafe11x m

          xD hahaha

    3.    maras wuya m

      Dole ne su so su goyi bayan gtk3 saboda gnomes suna canza shi kowane fasalin XO

    4.    Felipe m

      Abin da na yi game da batun, tun da ina amfani da KDE amma wasu aikace-aikacen gtk3, don amfani da taken da ake kira adwaitish don qtcurve, don haka ya yi kyau sosai.

  2.   ROBO Sapiens m

    Kuma kar a manta da abubuwan ban mamaki, haɗe da launuka na al'ada, kyakkyawa!

    Amma, a farashin da ba za a iya ganin abubuwan bidiyo ba, ƙari, kamoso bai nuna hoton kyamarar gidan yanar gizon ba.

  3.   Antonio m

    Bayaninka yana da kyau sosai, na gode sosai aboki.