Ubuntu 14.10 (na familia) inapatikana kwa sasisho la kupakua au la?

Kampuni Yoyo Fernández haiitaji utangulizi, na kupitia mtandao wa Google alikuwa akitupa swali la kufurahisha: Je! Inafaa kupakua na kusanikisha yaliyomo hivi karibuni Ubuntu 14.10 kuwa tayari imewekwa na hadi sasa Ubuntu 14.04 LTS?

Ili kujibu swali (kwa maoni yangu) lazima kwanza tujue ni habari gani ambazo kutolewa huku kunatuleta Ubuntu 14.10 na familia.

Ni nini kipya katika Ubuntu 14.10

Katika kesi maalum ya Ubuntu 14.10 tunaweza kupata mabadiliko madogo (badala ndogo) kwenye mchoro, katika kesi hii inayohusiana na ikoni ya Nyumba na Video huko Nautilus, pia ukiangalia kukamata, kitufe cha Maximize sasa kina mraba mdogo.

Icons za Ubuntu 14.10

Huu umekuwa uzinduzi wa kuchosha wakati unafikiria kuwa mabadiliko kuu sio kuzindua roketi. Ni matoleo mapya tu ya programu maarufu zaidi yaliyoongezwa, kama vile:

  • LibreOffice 4.3.2.2
  • Firefox 33
  • Thunderbird 33
  • Nautilus 3.10
  • Thibitisha 3.14
  • Rhythmbox 3.0.3
  • Unity 7.3.1

Yote hii ikifuatana na Linux Kernel 3.16 (wakati toleo la 3.17 tayari linapatikana), ambalo limewasilisha shida kwa watumiaji wengine (ambamo ninajijumuisha na ArchLinux) na vifaa vingine vya pembejeo.

Kernel 3.16 inaleta idadi kubwa ya marekebisho na msaada mpya wa vifaa ikiwa ni pamoja na msaada wa Power 8 na majukwaa ya arm64. Inajumuisha pia msaada wa Intel Cherryview, mifumo ya Haswell, Broadwell na Merrifield, na msaada wa awali wa Nvidia GK20A na GK110B GPU. Kuna utendaji bora wa picha kwenye vifaa vingi kutoka Intel, Nvidia na ATI Radeon na pia maboresho ya sauti yanayounga mkono kisimbuzi cha video cha Radeon. Kwa kifupi, msaada bora kwa michoro ya mseto.

GTK imesasishwa kuwa toleo 3.12, na QT kwa toleo 5.3. Imeongeza msaada kwa printa za IPP, Xorg 1.16 ina msaada bora kwa vifaa visivyo vya pci. Xephyr sasa sambamba na DRI3. Jedwali 10.3 sasisho lina msaada kwa AMD Hawaii GPU, inaboresha usaidizi wa upakuaji wa dri3, na msaada wa awali wa kutumia nouveau kwenye vifaa vya maxwell.

Ni nini kipya katika Kubuntu 14.10

Kwa upande wake, Kubuntu 14.10 inakuja na Plasma 4.14 ingawa wakati huu, zinatupa uwezekano wa kupakua picha na Plasma 5, ambayo kwa kweli haipaswi kutumiwa katika mazingira ya uzalishaji, lakini kuijaribu na kucheza nayo ni sawa.

Ni nini kipya katika Xubuntu 14.10

Kama ya Xubuntu 14.10, inatumiwa pkexec badala ya gksudo kuendesha programu za picha na ufikiaji wa mizizi kutoka kwa terminal, kuboresha usalama.

Ili kusherehekea jina la jina la 'Utopian Unicorn' na kuonyesha jinsi rahisi kubadilisha Xubuntu, rangi zilizoangaziwa ni nyekundu katika toleo hili, lakini usijali, inaweza kuzimwa kupitia gtk-theme-config, katika msimamizi wa usanidi. Lazima tu tuzime chaguo la Rangi ya Kuonyesha Kawaida, na ndio hivyo.

Vinginevyo, programu-jalizi mpya ya Meneja wa Nguvu ya Xfce imeongezwa kwenye jopo, na Vitu vya mada mpya ya Ctrl + Tab vinaweza kuchaguliwa kwenye ncha ya panya.

Tunasasisha au la?

Kuona habari chache, basi ni wakati wa kujibu swali: Je! Ni muhimu kusasisha? Jibu linaweza kutofautiana kulingana na ladha na mahitaji ya kila mtu. Watu wenye shida ya ugonjwa hawatasita kufanya Kuboresha mapema, hata hivyo, maoni yangu ya kibinafsi ni kwamba haifai kufanya.

Toleo hili la Ubuntu 14.10 na familia haitakuwa na msaada uliopanuliwa na kuna uwezekano mkubwa kwamba wakati toleo la 15.04 linatoka (ikiwa litatoka) tutalazimika kusanikisha tena ikiwa tunataka kupata msaada bora.

Napenda kushauri kwamba ikiwa unahisi kujaribu, pakua ISOS na uijaribu katika hali ya LiveCD kwanza, uhakikishe kuwa vifaa vyote vya kompyuta yako vinafanya kazi kwa usahihi, lakini mabadiliko yaliyoongezwa hayafai kama kusanikisha tena au kufanya Kuboresha. Lakini narudia, huo ni uamuzi wa kila mtu.

Ikiwa unataka kusasisha kutoka 14.04, lazima tu ufuate maagizo hapa chini:

  • Tunabonyeza Alt + F2 na andika "meneja sasisho" (bila nukuu).
  • Meneja wa Sasisho anapaswa kufungua na kutuambia: Kuna toleo jipya linalopatikana.
  • Sisi bonyeza Bonyeza na fuata maagizo.

Bahati nzuri na hayo !! 😉

Picha imechukuliwa kutoka OMGUbuntu


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 46, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   taregon alisema

    Lazima uwe mwangalifu SANA kutambua kuwa ikoni 2 tu zilibadilika kwenye jopo la nautilus ... ni msomi gani!

    1.    elav alisema

      Tazama .. XD

    2.    Meh alisema

      Nilikuwa nasubiri 14.10 kuanza kuiweka * au *
      P.S. Pia nukta za aikoni ya kupakua ni ndogo: v

  2.   Paul Ivan Correa alisema

    Je! Unafikiria ni muhimu kusasisha Studio ya Ubuntu?

    1.    elav alisema

      Ikiwa kwa kazi yako ya kila siku unahitaji "habari" hiyo Ubuntu Studio inajumuisha, au programu ya hali ya juu zaidi, labda ndio.

  3.   fundi alisema

    Mahali fulani kwenye mtandao nilisoma kwamba labda hakuna ubuntu 15.04 au kwamba baada ya hii itakuwa kutolewa kwa uhuru!, Kuwa au kutokuwa

    1.    elav alisema

      Ndio sababu nikasema "ikiwa kuna 15.04" .. 😉

      1.    Lolo alisema

        Ukweli ni kwamba sasisho za Ubuntu ni maumivu ya kweli, karibu kila mara ililazimika kusanikisha kompyuta kutoka mwanzoni baada ya kujaribu kufanya sasisho kamili.

        Na idadi ya hazina "za ziada" ambazo zinapaswa kuwekwa ili kuweza kuwa na hii au programu hiyo ..

        Imekuwa zaidi ya miaka miwili tangu nilipohamia Arch na nina furaha sana. Samahani nikimkosea mtu lakini sitarudi kwenye Ubuntu au wazimu.

      2.    yukiteru alisema
    2.    demo alisema

      Hakuna mashabiki wengi katika ubunto, wataleta lini simu ya rununu na mfumo wa ubuntu?

  4.   Giskard alisema

    NA LUBUNTU ???? Kweli, asante, salamu zimetumwa? Mwanamume, ikiwa utataja matawi rasmi, taja yote. Sijui, nasema.

    1.    Franz alisema

      Binafsi, Lubuntu sio wa asili, muundo uliotiwa chumvi wa LXDE, inaleta sauti-za kugusa-sauti, chanya ni toleo la hivi karibuni la xorg, msaada kwa maktaba za QT5.
      Lakini ikiwa unapenda Lubuntu, unaweza kuchagua kupunguza matumizi ya Trisquel 0 hadi 7.0, ukiacha tu xorg, lxterminal, pcmanfm, lxsession na lxde-core.
      Kisha unasanidi orodha ya vyanzo:
      sudo nano /etc/apt/source.list [Nimekujulisha:]
      mkazo http://mirror.cedia.org.ec/ubuntu/ utopic kuu iliyozuiliwa ulimwengu anuwai
      mkazo http://mirror.cedia.org.ec/ubuntu/ usalama mkuu wa ulimwengu ulio na vizuizi vingi
      mkazo http://mirror.cedia.org.ec/ubuntu/ sasisho kuu za ulimwengu zilizozuiliwa nyingi
      mkazo http://mirror.cedia.org.ec/ubuntu/ utopic kuu iliyopendekezwa iliyo na vizuizi vingi
      mkazo http://mirror.cedia.org.ec/ubuntu/ utopic-backports kuu zilizozuiliwa ulimwengu anuwai
      Sudo apt-pata sasisho && sudo apt-pata dist-kuboresha
      Basi unaweza kusanikisha vifurushi vya kiwango cha chini, kama grub-coreboot.
      Kwa hivyo utakuwa na programu bora ya bure na chanzo bora

    2.    eliotime3000 alisema

      Lubuntu 14.10 inapatikana, na inasema hivyo wiki hiyo hiyo kutoka Ubuntu, lakini bado bado katika tawi la beta.

      1.    Giskard alisema

        Kisha ninaondoa kile kilichosemwa na hakika elav itafanya nakala maalum kwa Lubuntu tu wakati inapatikana.
        Hei Subiri! Tayari iko! Kwa kweli, ni tangu kila MTU atoke. Nilipakua siku hiyo hiyo na sio beta kabisa. Sehemu tofauti ilitosha ambapo waliipa jina na wakasema (ikiwa unataka) "haileti mengi." Lakini angalau walijumuisha.
        Inasikitisha sana. Kabla mwandishi hajapenda Openbox (nadhani)

      2.    eliotime3000 alisema

        Kweli, kwa wale ambao Lubuntu imewekwa, sasisho la mbali lilikuwa la kutosha. Kwa upande wangu, ninaendelea na Openbox kwenye PC zangu zote mbili ili XFCE iweze kusimama kwenye toleo zote mbili za Debian (Wheezy na Jessie). Ingawa Debian Jessie tayari yuko karibu kuingia kwenye awamu ya kufungia, maboresho huja kila wakati ninapofanya sasisho (nadhani Ubuntu 14.04 inapaswa kuwa tayari na vifaa vinavyohusika zaidi kuliko Debian).

  5.   Upelelezi mweusi alisema

    Swali moja, je! Toleo hili linafanya kazi na SystemD?
    inayohusiana

    1.    hujambo alisema

      Ni wazi ndio, ikiwa hautaki kuitumia unayo chaguo la kutumia slackware au gentoo.

      1.    anonymous alisema

        Samahani kukukatisha tamaa, lakini nina PC na Ubuntu 14.10 hii na sioni systemD popote, inafuata Upstart kwa chaguo-msingi (bora kweli, sipendi systemD). Kile nimeweza kuzingatia ni kwamba sasa unaweza kusanikisha systemD kutoka kwa hazina rasmi na sasa unaweza kuitumia kuanza na ndiyo na kuondoa athari zote za Upstart ikiwa ungependa, ambayo hadi 14.04 haikuwezekana.

  6.   John alisema

    Mimi binafsi nina sasisho zilizooza, sizihifadhi, ni kero, zinaunda nakala za kuhifadhi nakala, mtumiaji yeyote wa kawaida (kuna mamilioni) wanachotaka ni kwamba PC yao ifanye kazi na ionekane nzuri. uzuri. Sasisho la Mozilla kwa mfano, hata ikiwa nitaangalia kisanduku cha "usisasishe", inanisasisha hata hivyo, inakuja kwenye combo ya Ubuntu ... kwa maelezo haya madogo, ni kwamba nyongeza nyingi zimezimwa na zingine hazijasasishwa kwa zaidi ya mwaka kama ForeCastFox. Distro yangu ni Voyager, kulingana na Xubuntu, lakini ninafikiria kwenda kutembeza, mimi sio fundi, sina uzoefu na ninaishia kuomba msaada kusasisha, hata hivyo katika buti yangu mbili ya Windows kutoka 2005 inaendelea kufanya kazi ... miaka 3 iliyopita nilienda Linux, naipenda, lakini sasisho zinanikera ...

    1.    johnfgs alisema

      Ninafikiria kwenda kutembeza

      kwa nini?

      ongeza raha mpya (au onyesha tu toleo jipya) na ufanye upataji-sasisho wa mbali

      katika fedora tumia FedUp na voila.

    2.    paul honorato alisema

      > Nimeoza kutokana na sasisho
      > Ninapanga kusanidi kutembeza

      Utata?

      1.    elav alisema

        Na wazuri 😀

    3.    joaco alisema

      Ili uweze muundo, lazima ubadilishe na ndio hiyo, kila kitu ni sawa na ikiwa umeumbizwa na kusanikishwa kutoka mwanzo, uzoefu wa kibinafsi

    4.    eliotime3000 alisema

      Ukienda kusonga mbele, utateseka, kwa sababu ikiwa unachokichukia zaidi ni sasisho, tumia Slackware bora (ni visasisho ambavyo ni nadra sana, lakini ni sahihi kabisa). Katika hali nyingine yoyote, ningependekeza Debian Wheezy, kwa kuwa iko kwenye toleo la 7.7 na inazidi kuwa thabiti hata ilitatua shida ya GlibC katika Chromium / Chrome.

      1.    joaco alisema

        Ana umri wa miezi mitatu na ungependekeza Slackware? Bora kukaa na Ubuntu kwa hiyo, asiyopenda ni kusasisha kila miezi 6, na Slackware pia atalazimika kuifanya, pamoja na kusuluhisha utegemezi na kukusanya maombi, nitakupa kufanya hivyo, kwa kuongeza kuwa na programu kidogo kwa sababu kujikusanya mwenyewe ni fujo bila Slackbuilds.

      2.    joaco alisema

        Ah miaka mitatu nilisoma vibaya.

  7.   saneb alisema

    Haifai kusasisha, zaidi na uzito wake mkubwa wa 1GB, inakuwa nzito sana kwa mabadiliko machache.
    Mbaya sana walitimiza umri wa miaka 10 na sherehe ilipita bila maumivu au utukufu. Wala hakukuwa na vile. : - / / 🙁 😡: ->

  8.   Kuvu alisema

    Usiboreshe, sio tu inafaa. Watumiaji wa nyumbani, kaa kila wakati kwenye LTS bado nina 12.04.4 kwa hali ya utulivu tu kutolewa kwa Ubuntu LTS ndio bora. Na kungojea Trisquel 7 kwa siku chache! kwa roho ya kujua ikiwa itamtambua wifi yangu.

  9.   pacoeloyo alisema

    Tunapaswa kuzingatia kwamba toleo hili lina msaada wa miezi 9 tu.

  10.   peterczech alisema

    Nakaa katika Kiwanda cha wazi cha SUSE ... Gnome-Shell 3.14 inatoka: D.

    1.    anonymous alisema

      Kweli, nimepata mende mbaya kati na OpenSUSE RC1 na Shell 3.14, siipendekezi kwa mazingira ya uzalishaji, bado ni kijani kibichi na mandhari tofauti na viendelezi, zile maarufu zaidi bado haziendi na zingine zina shida na bila haya, Gnome Shell haiwezi kutumika kwa maoni yangu.

  11.   Yoyo alisema

    Baada ya kushauriana na mto, nadhani, angalau katika kesi yangu, kwamba haifai kusasisha.

    Hii 14.10 inaleta tu msaada kwa miezi 9, kama ujauzito wa mwanamke, na huwa na msimamo zaidi kuliko LTS.

    Na kwa upande wangu, kuna vifaa vinajumuishwa na programu zingine ambazo hazinifanyi kazi katika kernel 3.16 lakini mnamo 3.13 inafanya kazi vizuri.

    Matoleo haya ya kati hayana maana sana, nadhani wanapaswa kuzingatia LTS na kuiboresha kuliko kuchukua kuzaliwa kwa miezi 9.

    inayohusiana

    1.    eliotime3000 alisema

      Katika Debian Jessie tayari amehamia 3.16, na kila kitu ni sawa. Jambo baya ni kwamba katika sasisho za mwisho, kama vile waliweka aina ya mtoaji wa VMWare OpenGL (ambayo ilionekana kwangu kichawi) ambayo imefanya hata michezo ya Steam ionekane nzito kuliko wakati ninacheza kwenye Windows. Lakini nitaona hiyo kwenye jukwaa na nitakapokuwa nyumbani.

      Kwa sasa, nitasubiri hadi Ubuntu MATE Remix 14.04 itatulia vizuri kuweza kuipatia ladha halisi.

      1.    anonymous alisema

        Je! Ubuntu Mate 14.04 Ipo? Haitakuwa 14.10, kwa sababu sioni marejeo ya Mate LTS, lakini ghafla nimekosea.

      2.    eliotime3000 alisema

        @ asiyejulikana:

        Lapsus Calami kwa upande wangu, kwani Ubuntu MATE alizaliwa rasmi kutoka toleo la 14.10, ingawa kwa usanikishaji mdogo wa Ubuntu unaweza kusanidi eneo-kazi la MATE ikiwa utachukia kufa kwa kiunga cha Umoja.

    2.    joaco alisema

      Wale ambao hutoka katikati ni thabiti sana, nitakuambia. Niliisasisha na kila kitu ni sawa. Neema ya LTS ni msaada mrefu na kwamba imeidhinishwa, kwa seva au watu ambao hawataki kufikiria sana juu ya mfumo na kuitumia tu hufanya kazi.
      Sasa, watu ambao wanapenda kuwa na programu na huduma za hivi karibuni, kama mimi, wanapaswa kusasisha wakati toleo jipya thabiti linapotoka. Jambo baya juu ya Ubuntu ni kwamba sio kutokwa na damu, angalau ningependa kuwa na programu za hivi karibuni kama katika Fedora, ambayo inasasishwa kila wakati, lakini bila kupoteza utulivu, angalau mdudu fulani kwenye kiolesura.

      1.    anonymous alisema

        Je! Ni kwamba matoleo ya kati yalipata jina baya kwa watu wengine, kwa jumla yale ambayo yalitumika kama mabadiliko kwa matoleo ya baadaye ya mazingira tofauti, kama Kubuntu 9.xx na 10.xx (hata Kubuntu 10.04 LTS haijaokolewa) au katika Katika kesi ya Ubuntu, tawi la 8.xx halikuwa nzuri sana na yote 11.xx na kutoka 12.10 hadi 13.04, ambayo ndio utulivu ulifikiwa tayari, kwa sababu ya kuanzishwa na mabadiliko ya kuendelea katika Umoja, kesi ya Ubuntu 12.04 ilikuwa haswa, kwani ilianza na safu ya makosa, lakini hizi zilirekebishwa baada ya miezi michache (kwa Ubuntu 12.04.2 tayari inaweza kuzingatiwa kuwa thabiti).
        Lakini leo 14.10 inapaswa kuwa thabiti kabisa, kwani mabadiliko katika Umoja ni madogo na kutoka kwa kile nilichoona, systemD bado haijaletwa, au kitu chochote kutoka kwa Xmir au Mir kama chaguo-msingi, ambazo ndizo ambazo zingeweza kutoa Kumbuka.

      2.    anonymous alisema

        Nilisahau, katika kesi ya Kubuntu hata hivyo, Plasma 5 sio ya machafuko kama mabadiliko kutoka KDE3.5x kwenda KDE4 wakati huo, ambapo KDE4 ilikuwa monstrosity isiyoweza kutumiwa wakati ilitoka, hakuna kitu ikilinganishwa na kushangaza ni leo.

  12.   Gabriel alisema

    TAYARI ninataka zile ikoni mpya!

    1.    anonymous alisema

      Ikiwa unatumia kifurushi cha Numix, au hata Faenza, kwa kweli hukosa chochote.

  13.   Gab alisema

    Halo, najua kuwa inaweza kuwa sio mahali pazuri kwenye wavuti kutoka Linux kutoa pendekezo lifuatalo, lakini nikitumia mada na ufasaha wa mwandishi katika somo nitahatarisha:
    Je! Itakuwa nyingi sana kuuliza mafunzo juu ya njia salama zaidi ya kuboresha dist katika Ubuntu? Ninapendekeza kama mwongozo wa mazoea mazuri kabla ya kusasisha. Sijui, vitu kama ikiwa ni bora kukatiza eneo la picha ikiwa una amd au nvidia gpu, nk nk ... njoo, maelezo yote ambayo mtu hafikirii juu yake na kisha huharibika wakati wa kusasisha.

  14.   hasor alisema

    ikiwa una lts bora kuendelea nayo bila shaka, kama wanavyotoa maoni hapo, tusisahau kuhusu lubuntu

  15.   JOSE alisema

    Halo, Ijumaa, nilipakua Ubuntu 14.10 kwenye kitabu changu cha ekari moja ambayo ina windows xp, kwani msaada umeondolewa, nataka kujaribu Linux, niliipakua kutoka kwa wavuti kwa zip na kisha kuiweka bila shida, ilitambua PC nzima na Jambo bora wakati wa kuanza nina chaguo la kwenda xp au ubuntu 14.10. Nina shida moja tu ambayo sijui ikiwa itakuwa kama hii au ikiwa kiraka kinahitajika, ikoni na zingine ziko kwa Kiingereza, je! kuna njia yoyote ambayo lugha ya Uhispania inaweza kuwekwa .
    Salamu za shukrani.

    1.    wacha tutumie linux alisema

      Halo Jose!

      Nadhani itakuwa bora ikiwa utauliza swali hili katika huduma yetu ya maswali na majibu inayoitwa Uliza Kutoka kwa Linux ili jamii nzima iweze kukusaidia kwa shida yako.

      Kumbatio, Pablo.

  16.   chibeto alisema

    vizuri, niliboresha tu, ni sawa na 14.04, tofauti kwangu ni kwamba sasa inanifanyia kazi vizuri, inaonekana, wakati wa kusanikisha 14.04 hitilafu kadhaa kwenye usakinishaji ilisababisha kuwa kulikuwa na makosa haswa kwenye unganisho kwa mtandao ahira inaonekana kuwa kosa hili limerekebishwa, ambalo kwangu ni faida, salamu

  17.   Paulo alisema

    Marafiki, mnasemaje juu ya hii? Je! Itakuwa muhimu kusasisha kabisa? Kinachotokea ni kwamba kila wakati ninasasisha toleo nililonalo, 14,04. Nimesasisha umoja, nk. Na niliweza kuamsha kusasisha hadi 14.10, lakini ni nzito sana. Je! Ni muhimu kusasisha kila kitu?

    Asante!